Xin giúp 1 Em 3GS bị ăn táo khi reset, sau đó restore cũng không được

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi stevenvu1983, 4 Tháng sáu 2010.

1. stevenvu1983 Thành viên

Tình hình con ifone của E là do E bấm nhầm vào reset all setting. Sau đó máy reset nhưng đang chạy được 1/4 quá trình thì tự động tắt máy và khởi động lại quá trình reset. Và cứ như thế lặp đi lặp lại hoài mà không có chuyển biến gì hết.

Sau đó mình tải FW 3.1.2 về để restore nhưng vẫn không được. Itunes báo là "IP don't eligible with the ....".

Mình khởi động lại máy và vẫn thấy máy chạy reset như lúc đầu và được 1/4 thì tắt máy khởi động lại.

Xin các bác cao thủ chỉ giúp E cách cứu E nó với. Các bạn có the liên lạc với mình qua Yahoo nick: manhvulqr@yahoo.com hoặc gọi điện hoặc nt thì mình sẽ lien lạc lại với các bạn: 0906 65 95 89
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    máy bạn có SHSH không? và có thì cho FW bao nhiêu? FW đang chạy trước khi máy bị như vậy là bao nhiêu?
  3. stevenvu1983

stevenvu1983 Thành viên

Được Like:
    0
    máy mình không có SHSH. FW thì lúc mới xài máy mình chỉ thấy là 3.1(...), mình không nhớ rõ.

Nhưng mình biết chắc là lúc mở Cydia khi mới xài máy thì có ghi là "this device has SHSH on file for Iphone OS: 3.1.3".

Do máy này ông Cậu unlock bên Mỹ lun nên mình cũng không biết là có fải đã cài FW 3.1.3 ko nữa. Máy mình đem về hồi giữa tháng 03/2010.

Mong các bạn chỉ giáo giúp!!!tks
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đọc bài chú ý "giải pháp cuối cùng" và làm theo như hướng dẫn
  5. stevenvu1983

stevenvu1983 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác Dtube cho E hỏi là bác đã làm xong IPSW mới chưa vậy? Do đối với những người mới như mình thì không chắc là có thể sử được những file đó. Tks Bác nhiều
  6. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    F.w custom đã đc bác thiệu edit rồi đó, bác cố gắng đọc hết bài trước khi hỏi tiếp
    FeandMo thích bài này.