Xin giúp 3G 3.0 MF: 5.11.07 update 3.1.2 bị lỗi 13; DFU thì đứng máy

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi khoidangle, 9 Tháng năm 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khoidangle Thành viên

Hi các bác!
    Em đang bị tình trạng như sau:
    Hiện máy của em là 3G 16G Lock Model No A2141, FW3.0 05.11.07, máy đã được jailbreak.
    Em muốn nâng cấp lên 3.1.2 nên em làm như sau:
    1. Restore ở chế độ bình thường.
    2. Cắm máy vào iTunes, trong khi máy có hình cáp đĩa thì em chọn SHIFT + Restore và chọn (iPhone1_2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Gsm.vn.ipsw) thì máy bị lỗi 13: (hình 1)

3. Em làm cách khác là đưa về DFU -> SHIFT + Restore (iPhone1_2_3.1.2_7D11_Restore.ipsw) thì nó chạy một hơi và đứng.
    (Hình 2,3)
    Cứ tình trạng này mãi.​
    4. Em đổi cổng USB vẫn không được. Trước khi bị tình trạng này thì do nóng lòng không đọc kỹ đã chạy redsn0w 0.9.2 và chọn iPhone1_2_3.1.2_7D11_Restore.ipsw (thì máy ở tình trạng này: Downloading ram disk ) Trên máy thì đã finish nhưng trên máy iphone thì đứng ở đó mãi. Em chạy cái này khi chưa restore bản gốc được.
    5. Em cũng đã thử cách khác là: Mở sẵn iTunes, cắm sẵn cáp vào máy tính rồi bấm giữ nút Home rồi gắn cáp vào, khi máy hiện hình quả táo thì em bấm thêm power, máy tắt, em buông nút power ra (tham khảo web nước ngoài) cho tới khi máy ở tình trạng DFU rồi Shift + Restore thì máy bị lỗi 13.
    Giờ em chẳng biết làm sao nữa, mong các anh giúp đỡ.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      18.2 KB
      Đọc:
      13
      Kích thước:
      12.7 KB
      Đọc:
      5
      Kích thước:
      17.8 KB
      Đọc:
      4
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    tắt máy.
    Cho máy vào chế độ restore chứ không phải DFU.
    chọn custom FW. Cách này là dùng custom firmware.

Nếu không được, cho máy vào DFU, restore bằng fw 3.1.2 gốc vào máy iphone 3G. Làm xong dùng redsn0w 0.9.2 để jailbreak.
  3. khoidangle

khoidangle Thành viên

Được Like:
    1
    Em đã làm theo hai chế độ Restore và DFU với FW 3.1.2 thì nó bị đứng trong quá trình restore.(hình quả táo và thanh slide)
    Nhưng khi em đưa về chế độ restore với FW custome 3.0 thì nó restore được. Thanh trạng thái chạy đến 100%, trên iTunes thông báo là “Verifying iPhone” và cứ đứng ở trạng thái đó mãi. (#1)
    Em tắt máy và cắm vào máy, iPhone tự động hiển thị logo rồi cáp đĩa. Em nghĩ là sau quá trình trên, toàn bộ software đã được update nhưng chưa khởi động lại được thôi nên em cho máy shift+restore với iPhone1_2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Gsm.vn.ipsw thì chạy 1 đoạn thì đứng.
    Đành DFU restore FW gốc 3.0 lần đầu vẫn đứng như (#1) nên em lặp lại 1 lần nữa và vẫn như thế. Kg biết máy em nó bị gì nữa.
    iTunes em đang dùng là 9.0.2
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    bạn đưa về DFU và restore với FW 3.1.2 gốc thử xem nhé!
  5. khoidangle

khoidangle Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đưa về DFU và restore FW 3.1.2 gốc thì bị treo trong lúc restore. (Hình quả táo và thanh slide). Chẳng biết máy mình bị gì nữa. Tiêu rồi.
  6. khoidangle

khoidangle Thành viên

Được Like:
    1
    Đã xử lý xong

Đã xử lý xong!

Máy em đang trong tình trạng restore FW gốc 3.0 bị đứng sau khi restore được 100%.
    (Cũng hình này nhưng progress bar đạt 100%)

Sau khi gọi điện cho anh Thieu.bocap thì được ảnh hướng dẫn là chạy redsn0w.

Em về chạy thử redsn0w với FW 3.0 gốc. Sau khi chạy xong thì nó bị đứng ở đây, có cái vòng cứ xoay xoay hoài hơn 15'.

Thế là em tắt máy.

Vào DFU -> Shift + Restore FW 3.1.2 gốc. Thì lúc này nó mới chịu chạy. 100% (Trước đây chừng 15% là chết ngắt như e có mô tả ở trên).

Sau khi đạt 100% thì nó khởi động lại và ra màn hình "Emergency". Mừng quá.

Chạy Redsn0w 0.9.2 với FW 3.1.2 gốc.

Và jailbreak thành công. Giờ em đang cài unlock đây. Nếu em kg cài cái icon Support của gsm thì em đâu có số đt của anh thieu.bocap để mà alô. Mém đem vào tiệm rồi.

Cảm ơn các bác đã hỗ trợ.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.