Xin giúp 3G bị dính cáp. Xin giúp đỡ gấp

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bbssaa, 11 Tháng bảy 2011.

1. bbssaa Thành viên

Mình co con IPhone 3G 16GB World dùng firmware 3.1.3. Tình hình là mình up lên firmware 4.2.1 thì bị dính cáp hoài, không cách nào up lên được. Bây giờ muốn restore lại FW 3.1.3 cũng không được, mặc dù đã đưa về Recovery Mode. Nhờ các Bác giúp mình với, vì đây là máy của đứa cháu. Thế mới khổ chứ. Thanks các Bác trước.
  2. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    giờ bạn đưa máy về DFU rùi RS fw 3.1.3 gốc nhé,RS nếu lỗi 1015 thì bạn dùng Tiny Umbrella và kick out Recovery Mode là ok,thân
    bbssaa thích bài này.
  3. bbssaa

bbssaa Thành viên

Được Like:
    1
    Thanks Bạn nhiều, để mình thử. Có gì sẽ hỏi tiếp nhé.

---------- Post added at 10:08 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

Đúng rồi, khi restore lại FW 3.1.3 mình bị lỗi 1015. Chỉ mình cách sử dụng Tiny Umbrella với. Thanks
  4. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    tải Tiny Umbrella sau đó click vào Recovery Mode là đc rầu
    bbssaa thích bài này.
  5. bbssaa

bbssaa Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đã đưa về FW 4.1, nhưng máy lại không nhận được SIM, nó báo: "No SIM card installed". Giúp mình với.
  6. trucduy82

trucduy82 Thành viên

Được Like:
    0
    minh cung bi dinh cap va dem ra tiem chay thi bi mang hinh trang, sau khi duoc mot so tiem thi chay ok, nhung roi dau cung vao do lai bi mang hinh trang nua, bac nao biet cach chi bao voi
  7. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

Được Like:
    101
    Thử chạy lại FW xem khắc phục được không , nếu vẫn bị thì đi kiểm tra màn hình . nếu bản lock thì up các bản custom FW .
  8. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @bbssaa: Ko biết cái 3G của bác chủ thớt đã phiêu diêu về đâu rùi lolz... :D