3G world, firmware 3.1.3 baseband 05.12.01 cần giúp Jailbreak!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Ocnhoi, 30 Tháng ba 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ocnhoi Thành viên

Chào cả nhà, em mới mua 1 em 3g word trên máy cài sẵn firmware 3.1.3 baseband 05.12.01. Em muốn hỏi là dùng redsn0w có thể jailbreak em nó ko? Em đã thử theo thread hướng dẫn mà sao ngay bước đầu tiên đã ko thể tìm đc file .ipsw mặc dù đã link tới forder chứa firmware 3.1.2 rồi? Mong nhận đc sự giúp đỡ của các cao thủ!:114:
  2. toanmapGPC2

toanmapGPC2 Thành viên

Được Like:
    0
    Hiện tại OS 3.1.3 BB 05.12.01 k thể JB được, phải chờ đi bạn. Mình cũng dùng 1 con W của Vinaphone nè bạn.
  3. thanhnh091

thanhnh091 Thành viên

Được Like:
    21
    Với 3G thì làm được tuốt nha Bạn, đừng phán lung tung như thế chứ.
    Với 3G world Fw 3.1.3 thì cứ redsn0w 0.9.4 mà jaibreak để có Cydia.Còn làm như thế nào thì tham khảo topic hướng dẫn jaibreak Fw 3.1.3 nhé.
    Ocnhoi thích bài này.
  4. binhminhttpm

binhminhttpm Thành viên

Được Like:
    2
    Jaibreck ngon à. Nếu bản lock còn sợ không alo được thôi chứ bản world thì thoải mái đê, dùng redsn0w 0.9.3 ấy, tớ vừa băm một em bản lock xong này, JB xong cài games nhoay nhoáy :) mỗi tội không call được thôi :)).
    Chúc Bạn JB thành công
    Ocnhoi thích bài này.
  5. Ocnhoi

Ocnhoi Thành viên

Được Like:
    1
    Chào bác, mình đã thử dùng redsn0w 0.9.4 để cho em nó "ra tù", nhưng vấn đề là mình ko có bản firmware 3.1.2 trên computer, down bản trên mạng về thì ngay bước đầu tiên đã ko tìm đc file .ipsw dù đã giải nén ra. Đoạn này chắc tại mình gà thôi nên rất mong đc các bác chỉ giáo!!!
  6. Ocnhoi

Ocnhoi Thành viên

Được Like:
    1
    Cuối cùng thì em làm đc rồi các bác ạ, thật là sung sướng :D.Topic's closed!
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không nên dùng 0.9.4 !!! đó là phiên bản đặc biệt dành riêng cho itouch 2G NON-MC
    muốn dùng thì nên dùng 0.9.2/0.9.3 và trỏ vào fw 3.1.2 để JB
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.