Xin giúp 3G World không active được

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ip3.1.3, 3 Tháng tư 2010.

1. ip3.1.3 Thành viên

Dạo gần đây có một số anh em nói là Iphone 2G Lock, 3G lock lại tự nhiên active được mà không biết lý do tại sao... Còn mình thì lúc mua là con 3G 16GB World nhưng khi up lên 3.1.3 thì không không vào được menu nữa.
    Mong các bạn check dùm máy mình có phải là bản Lock convert sang World ko nha, sau đây là thông số của Iphone mình:

S/N: 88827N1E1R4
    IMEL: 01 181 300 387399 2
    MODEL MB496ZP
  2. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    iPhone 3G hay 3Gs world khi đang ở Screen Lock chỉ cần gắn sim + kết nối iTunes (đã connect Internet) thì tự nhiên sẽ Active + Unlock được mà thôi. Khi hoàn tất iTunes sẽ có dòng thông báo "....successful..." . Còn những trường hợp nào khác ngoài cách vừa nêu thì 1 là máy Lock - 2 là máy Convert.
    ip3.1.3 thích bài này.
  3. ip3.1.3

ip3.1.3 Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu là hàng convert, vậy bạn cho mình hỏi hàng convert là convert bằng phần cưng hay phần mềm vậy bạn ? Thanks
  4. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Tất nhiên là can thiệp phần cứng rồi. Người ta lấy thông tin từ máy World rồi chép vào máy Lock. Sau này Apple phát hiện ra và Lock lại đối với những loại này!
  5. trung_SH

trung_SH Thành viên

Được Like:
    6
    bạn thử xem lại lúc bạn restore lại xong có đang trong tình trạng online hay ko? nếu ko online sẽ không active trực tiếp đc đâu.........