Xin giúp 3gs 32g old bootroom fw 3.0 ko thể jaibreak được.help!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi tomcan2311, 26 Tháng ba 2010.

1. tomcan2311 Thành viên

gửi pác Dtube cùng toàn thể cac pác khác,tình hình khá là bi thảm khi 3gs hiện đang cầm là fw 3.0 oldbootroom và chưa jaibreak lần nào,khi chạy redsnow 0.8 thì browre FW em cũng đã chỉ đúng fw 3.0 ấn nút next tự nhiên tắt luôn redsnow,máy đã active và chưa có cydia,restore custom toàn báo lổi 16xx,ai có cách xin giúp mình zoi
  2. tomcan2311

tomcan2311 Thành viên

Được Like:
    5
    co ai giúp ko :( hay cho ko bik phải bản 3.0 bi loi hay ko nữa :((
  3. Hoayeuxinhxinh

Hoayeuxinhxinh Thành viên

Được Like:
    68
    Trước đây em đã từng Jb bản 3.0 bằng reds0w 0.8 ok, thường thì jb phải chạy redsn0w 2 lần thì được, lần đầu báo lỗi. Em không nhớ nhiều vì ngày đầu tiên em cầm iPhone 3G thì em làm việc đó và sau đó là mang nó đi trả lại người bán. Còn lỗi 16xx chắc là iPhone chưa jb lần nào do đó không chạy CFW được
  4. nguyenngocbau

nguyenngocbau Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn dùng Redsn0w v0.8 jailbreak rồi dùng Ultrasn0w unlock nó là ok thôi,mình mới múc 1 em ngon lành cành đào

5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    @tomcan2311,

Có thể dùng redsn0w 0.9.2/0.9.3 và chọn firmware 3.0.
    Redsn0w 0.9.2/0.9.3 hổ trợ fw 3.0 và 3.1.2

Trả lời NO khi redsn0w hỏi máy có phải là new bootrom hay không cho máy của bạn.

Bạn không thể dùng custom firmware khi máy chưa jailbreak/pwned lần nào. Đừng có làm bậy bạ khi bạn không nắm vững căn bản.
    Tôi nghỉ bạn nên thử dùng 1 máy computer khác. Tôi chưa bao giờ thấy redsn0w tự tắt sau khi bấm next.