Xin giúp 3GS dính botrom?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi chers86vn, 17 Tháng năm 2010.

1. chers86vn Thành viên

Các bạn cho mình hỏi xíu.. Mình đang xài máy đã JB bằng blackra1n và đã unlock bằng blacksn0w nhưng mà bị dính botrom, giờ mình muốn hỏi vấn đề botrom cho fw 3.1.2 có thể xử lý được chưa. Các bác có thể hướng dẫn giúp mình ko?
    Mình có đọc mấy bài có nói là nếu đã lưu SHSH thì có thể restore về 3.1.2 rồi dùng spirit để JB và dùng blacksn0w để unlock thì sẽ fix được lỗi botrom? Nhưng nếu mình chưa lưu SHSH cho fw 3.1.2 thì có làm đc ko ? Mình cũng ko rành lắm vì vậy ko biết máy mình đã lưu SHSH chưa? Bác nào có thể chỉ dùm mình cách kiểm tra dùm thì tốt quá .. thanks các bác đã đọc topic của mình:015:
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
  3. chers86vn

chers86vn Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đọc rồi nhưng mà máy mình ko đủ điều kiện làm mà
    Người nào dùng được cách này:

- Có iPhone 3GS và
    - Không có 3.1.2 SHSH và
    - Chưa bao giờ update / restore lên firmware 3.1.3 gốc và
    - Có SIM để activate iPhone qua iTunes và
    - Hiện tại đang kẹt ở trong reboot loop / Recovery mode.

Máy mình vẫn xài bình thường, chỉ muốn hỏi là xử lý vấn đề botrom thôi à.
    Ai giúp mình với :(
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    vấn đề xử lý bootrom không có .... Tuy nhiên dùng spirit jailbreak thì sẽ không cần chạy blackra1n mỗi lần tắt/reboot máy.

Phải hiểu rõ là spirit cần có activation trước rồi mới dùng được. Phải cẩn thận và hiểu rõ
  5. chers86vn

chers86vn Thành viên

Được Like:
    0
    Mình hiểu là cần sim để active nhưng mà tại hồi trước ko nhớ có lưu SHSH cho FW 3.1.2 hay ko nên phân vân ..
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    đọc bài firmware umbrella để check thì biết ngay....
    hoặc chạy cydia ngay trên iphone thì biết chứ đâu có gì khó.
  7. chers86vn

chers86vn Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy nếu ko lưu SHSH fw 3.1.2 thì làm sao để sử dụng spirit hả anh? Làm theo TOpic này hả anh?
    http://www.gsm.vn/forum/main/thread...eband-Giai-phap-cuoi-cung-Truong-hop-dat-biet

Đây là giải pháp cuối cùng và hướng dẫn để giữ lại baseband dành riêng cho những người không chịu đọc những cảnh báo trước khi dùng spirit jailbreak. Trang spirit có nói:

" Không được dùng Spirit nếu có blacksn0w trên iPhone 3GS mà không có lưu trữ 3.1.2 SHSH "
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đúng thế ....NHƯNG .... máy phải có activation đầy đủ rồi mới chạy spirit được. Bạn hiểu tôi nói chứ ?

Có nghĩa là máy hiện đang hacktivate + chạy 3.1.2 + chạy blacksn0w không thể cắm vào máy và chạy spririt ....
    Máy muốn chạy Spirit phải là máy chưa có jailbreak và đã có activation.

Bạn cần nên đọc kỹ lại bài và nắm vững khái niệm trước khi dùng spirit.

Tôi khuyên bạn đừng vì vấn đề dính bootrom / dính cáp mà làm ẩu. Máy đang chạy ngon thì cứ để thế mà dùng. Quan trọng là phải có shsh và chạy blacksn0w RC2 Final trên baseband 05.11.07 ....
    bvkakalot thích bài này.
  9. chers86vn

chers86vn Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy cho em hỏi xíu .. Tình hình máy em vẫn chạy bình thường .. FW custom 3.1.3 đã jb = blackra1n , unlock= blacksn0w .Nhưng mà bị là tuần 42 nên dính botrom. Giờ muốn sử dụng spirit để chạy lại để ko còn dính botrom nữa thì nên làm như thế nào ? XL đã làm phiền a hơi nhiều..tx
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi đã nói rất rõ rồi mà ....
    muốn làm thì:
    1. phải restore về 3.1.2 gốc (cần có 3.1.2 shsh)
    2. activate iphone bằng sim của nhà mạng qua itunes.
    3. jailbreak bằng spirit
    4. unlock bằng blacksns0w rc2 final

Nếu không làm được như trên vì không có 3.1.2 shsh thì chỉ có thể làm theo bài
    http://www.gsm.vn/forum/main/thread...eband-Giải-pháp-cuối-cùng-Trường-hợp-đặt-biệt để dùng 3.1.3 . Sau khi restore xong thì làm bước 2,3,4 như trên
    chers86vn thích bài này.