Xin giúp 3gs fiw 3.1.2 cần lên 4.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi hoangvanviet, 20 Tháng một 2011.

1. hoangvanviet Thành viên

tình hình là con 3gs của mình đang ở FW 3.1.2, bb 5.11.07 và bootrom củ và có lưu SSH từ 3.1.2 đến 4.2.1, mà sao mình muốn cài lại 4.1 mà hắn báo lổi 3194. anh em biết giúp mình vơi. mình muốn nâng FW mà vẫn giử đươc basseband thấp. cám ơn mọi người
  2. Nam903Shi

Nam903Shi Thành viên

Được Like:
    823
    Tải FW Custom 4.1 về máy tính, tải FW 4.1 về máy tính, máy tính đã cài itunes, Tải redsn0w_win_0.9.6b2.zip (hoặc bản cao hơn), Mở Redns0w và tìm đến fw gốc 4.1, bấm next qua và làm các bước theo yêu cầu để đưa máy về chế độ DFU (lúc này máy iphone phải kết nối với pc) sẽ có thông báo là máy đã chuyển sang chế độ DFU (màn hình đen thui), Mở Itunes lên và Shift + Restore Với bản Custom 4.1 mà bạn đã download.
    Chúc thành công
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    SẼ không làm được / restore được nếu máy không có 4.1 SHSH cho dù là dùng custom firmware 4.1 để restore.
    Vấn đề này đã đề cập nhiều lần rồi
  4. htevn

htevn Thành viên

Được Like:
    17
    Tắt ctr diệt Virus đi, mở TinyUmbrela lên rồi đóng lại, sao đó mở iTunes, Shift + Restore và trỏ đến fw 4.1 Custom (nếu máy bạn là lock) hoặc fw 4.1 gốc (nếu máy bạn là world)

Đối với việc sử dụng Custom Firmware 4.1 , nếu dùng bản hack Active thì phải cài Push Fix để fix lỗi chứ ko thì sẽ hao pin lắm...
  5. hoangvanviet

hoangvanviet Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn các bạn. Mà em nâng lên 4.2.1 luôn hay nâng lên 4.1 thôi. 4.2.1 và 41. Cái nào ít lổi hơn.
  6. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    bạn nâng lên firmware 4.2.1 gốc là dính baseband 5.14 hiện tại không unlock được muốn unlock được bạn phải nâng baseband 6.15 mới unlock được, lúc này máy bạn sẽ không dùng được GPS. còn restore 4.2.1 custom còn một số hạn chế. tốt hơn hiện tại bạn không nên dùng 4.2.1 lúc bấy giờ.
  7. hoangvanviet

hoangvanviet Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn bạn nhiều nha
  8. maihuuquan

maihuuquan Thành viên

Được Like:
    19
    nằm im cho nó lành
    bạn có shsh, thì một là đổi lại địa chỉ host để nó kết nối với cydia
    hai là lấy nó về pc bằn tiny rồi chạy bằng tiny để restore
    tốt nhất là nằm im cho nó lành
  9. lovetyna

lovetyna Thành viên

Được Like:
    0
  10. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Iphone của chủ topic có SHSH cho 4.1 mà đúng ko? Dùng custom FW 4.1 là ok nhất.