3GS khi jajbreak và unlock, reboot hay off đều bị dính cáp,đĩa...youtube no connect..!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi blackkly, 16 Tháng mười hai 2009.

1. blackkly Thành viên

mình vừa mua con 3GS ( version 3.1.2, baseband 0.5.11.07) unlock và jajbreak bằng blackrain, blacksnow thì cứ bị dính cáp,đĩa liên tục mỗi khi reboot hay turn off ( mặc dù đã dùng blackra1n jajibreaak lại mỗi khi bị dính cáp, đĩa) , youtube thì connect không được...bị lỗi 1600 khi up FW custome...có cách nào giải quyết chấm dứt luôn không mấy pro, xin giúp với các pro...!!!
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Không thể giải quyết được trong lúc này.
    Iphone 3GS mới sau này có bootrom mới nên đều vướng vào vấn đề này.
    Hiện nay thì máy phải restore với fw 3.1.2 zin của apple. Sau đó jailbreak bằng blackra1n và unlock bằng blacksn0w. Mỗi lần tắt máy hoặc reboot máy thì phải cắm iphone vào computer và chạy blackra1n để tiếp tục khởi động. youtube không chạy được vì hacktivation của blackra1n có lỗi (geohot không thèm sửa). Muốn sửa youtube triệt để thì phải có certificate tốt mà đã tạo ra từ một máy có activation của nhà mạng như at&t và v.v....

Custom fw không restore vào những máy có bootrom mới này được.
  3. blackkly

blackkly Thành viên

Được Like:
    5
    Nhu vậy là mình không thể fix được vấn đề connect youtube trong lúc này hả bác...****?
  4. Unisef

Unisef Thành viên

Được Like:
    0
    mình la newbie chưa có kiến thức nhất định về ip. chị mình chuẫn bị tặng mình 1 ip 3gs. vậy cho mình hõi nếu lỡ là fw 3.1.2 thì có xài đc bình thường ko (mình đọc vài topic thấy 3.1 trỡ lên hay bị gì đó. ko xài đc như máy thường)
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    vấn đề 3Gs hiện nay là nếu máy Original FW 3.1.2 - Bootrom mới với dạng series xx940xxxxxx trở lên thì máy sẽ KHÔNG JailBreak hoàn chỉnh đc ! xài thì vẫn bình thường tuy nhiên để xài phải có vài điều kiện
    Unisef thích bài này.
  6. Unisef

Unisef Thành viên

Được Like:
    0
    ko jb đc hoàn chĩnh tức là vẫn cài đc ứng dụng ngoài ko phãi cũa itune phãi ko ạh. còn điều kiện nghe nói là mỗi lần khỡi động lại phãi cắm máy với PC ( mìh2 hok biết nhìu, mới chĩ mò đc vài topic nên hĩu đại loại như vậy. pa kon đừng cười nhe :-s)
  7. zencafe

Được Like:
    973
    không JB hoàn chỉnh có nghĩa là khi tắt máy mở máy thì ko "boot" lên đc phải cắm vào PC chạy BlackRa1n thì nó mới boot lên đc ! Có thể die Wifi tuỳ lúc (do chương trình chứ ko phải hư chip) , Lỗi youtube ...
    Còn về cài ứng dụng, nghe gọi ngon như bình thường !
    Unisef thích bài này.
  8. Unisef

Unisef Thành viên

Được Like:
    0
    trời vậy đang xài mà wen sạc pin là mệt đây. vậy trường hợp mua bên Nhật rùi unlock bên đó luôn xài mạng softbank (ko biết có giống bãn free sim ko, mình mới đọc thêm vài topic hàng lock bên Úc unklock xong ng ta bão giống hàng free sim xài ỡ đâu cũng đc) rùi mang về VN xài thì có ngon hơn ko ạh
  9. zencafe

Được Like:
    973
    Có 2 dạng unlock
    Factory unlocked : từ lúc sx đã là máy unlock - World
    Network Unlocked (cái tên này do mình gọi) : lúc sx là máy lock nhưng ta mua lại IMEI để biến nó thành máy World
    Hàng bên Úc do Optus phân phối nên rất "rắc rối" ! Có khi mua máy World rồi mà phải chờ ít nhất 1 Tuần đợi Apple active IMEI lên mới xài đuợc (máy cũ của mình) -hoặc Lỗi Active - gắn SIM bên Úc (Mình thử Virgin Mobile) thì active đc nhưng gắn SIM VN thì bó tay ! Mặc dù thử rất nhiều SIM

sx= suất xưởng :D ... Nghiền ngẫm 1 chốc thì mới hiểu câu nói của chú. Thanks . /dtube
    Unisef thích bài này.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Trong diễn đàn, rất nhiều người sử dụng pushfix để sửa vấn đề youtube.
    Cái fix này chỉ là tạm thời và không đúng cho lắm.
    Mặc dù là chạy nhưng tôi không khuyến kích.

Cách sửa cho đúng thì cần phải có 1 certificate riêng chứ không thể dùng cái certficate nằm trong pushfix.