Xin giúp 3GS lock 3.13 bb 5.12 bị màn hình trắng không thể retored fw

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bupbipbup, 23 Tháng sáu 2010.

1. bupbipbup Thành viên

Ai đã bị trường hợp như mình chưa xin giúp đỡ.
    Máy 3Gs FW 3.13 bb 5.12 bị đắp chiếu 6 tháng nay, sáng này vừa unlock xài được 5 tiếng thì màn hình iphone trắng xóa vào itune restore nữa chừng thì báo "iphone could not be restored. this device isn't eligible.....". Hic hic không biết bị phần cứng hay fw đây ?
    Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp. Cảm ơn nhiều
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Thế là xong ...
    Không thể restore 3.1.3 được lúc này nữa vì Apple không cho restore nữa.
    Bạn không có SHSH thì bó tay (vui lòng đọc bài fw umbrella nhé ... để hiểu thêm)

Lúc này bạn phải ngồi chờ đợi thêm nữa để khi nào có tool jailbreak fw 4.0 thì lúc đó mới được.

Tôi khuyên bạn đọc bài fw umbrella, đọc bài lấy ECID + SHSH để tránh rơi vào trường hợp này.

Ngày 25/6 sẽ có fw umbrella mới để hổ trợ fw 4.0 .... Lúc đó thì bạn phải chuẩn bị để lấy cái SHSH cho 4.0 ngay lập tức.

Lúc này thì bạn thử reboot máy lại xem coi nó boot lên được không.
    Nếu không được thì chịu. ...
  3. giantlove

giantlove Thành viên

Được Like:
    3
    Hôm qua mình thử lấy SHSH kiểm tra xem sao , giống như đợt 3.1.2 Apple ko cho lấy nữa rồi .
  4. timmyiphone

timmyiphone Thành viên

Được Like:
    4
    cac ban luu y khong nen qua tham vao phien ban moi la dap men do hien gio hang apple chi cho cac ban xai phien 3.13 bb5.12 thoi moi cho unlock 2 ngay con 4.0 gianh cho phone moi xe cu ma doi cho nan lam sao chay cho noi