Xin giúp 3GS-Lock-4.1-Bệnh lạ,không cho restore,bác nào đã gặp thì giúp e với

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi hoangnoa, 1 Tháng mười hai 2010.

1. hoangnoa Thành viên

Hiện tại đang giữ 1 cây 3GS lock-FW 4.1 đã JB rồi,nhưng đưa máy cho mấy đứa bạn nghịch bị treo cáp,khi restore thì itunes chỉ chạy : Preparing iPhone to restore và trên màn hình iPhone thì xuất hiện các dòng chữ:

Em cũng đã thử hết các cách trên Win XP +7(DFU+Recovery Mode),trên mac thì chưa thử vì ko có máy,vào google search thì cũng có người bị như thế này,nhưng đều ko có cách khắc phục .Khi chạy Redsn0w 0.9.6b5 cũng bị lỗi : panic: we are hanging here .
    Bác nào xử được trường hợp này thì giúp em với.
    Cảm ơn các bác trước.
  2. {mobilet}

{mobilet} Thành viên

Được Like:
    7
    làm ko hết thì qua bên tớ hỗ trợ phần mềm nhé
    170 nguyễn trọng tuyển
  3. hoangnoa

hoangnoa Thành viên

Được Like:
    15
    máy 3GS này là new bootroom,chạy phần mềm thì thông qua itunes hết,nhưng dù có dùng Redsn0w trên Win hay PWN trên Mac đều ko restore được,cứ cắm vào itunes là nhận DFU hoặc Recovery Mode khi restore thì chạy đến đoạn Preparing iphone to restore.... chạy liên tục và khoảng 5p sau thì màn hình ip hiện lên các dòng code như trên : panic: wa ara hanging here (chúng ta kẹt ở đây,ặc ặc..)
    Mình nghỉ cái này chỉ còn cách làm phần cứng.hic
    Bác Dtube có gặp trường hợp này lần nào chưa?
  4. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Thử 4.2.1 đi nếu không có shsh! Hình như apple ngừng sign 4.1 rồi!
  5. hoangnoa

hoangnoa Thành viên

Được Like:
    15
    restore bất kì phiên bản nào cũng ko được,có lưu shsh rồi,vào restore là: Preparing iphone to restore...
    Nói chung là làm qua itunes là đứng
  6. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Lưu shsh nào rồi? Nếu có shsh fw cũ thì restore qua sever cydia đi!
  7. hoangnoa

hoangnoa Thành viên

Được Like:
    15
    bác ko hiểu ý em nói àh,ko restore qua itunes được,shsh thì lưu nhiều rồi,restore phải thông qua itunes,nhưng khi restore đến cái đoạn ip hiện lên trái táo,và trên Itunes thì báo: Preparing iphone to restore và treo luôn,5p sau thì báo lỗi 1600,lúc báo 1603 lúc báo 1604... và trên màn hình ip ko còn trái táo nữa,mà hiện các dòng chữ trên ô quote bài viết đầu tiên của em đó.
    Nói chung là h phải làm phần cứng rồi,bác nào đã gặp thì cho e bít cái bệnh này là bệnh j.
  8. Anki

Anki Thành viên

Được Like:
    95
    tốt nhất là sang nhà người quen co pc thử rétore bên đấy lỗi chắc do Pc chứ không do iphone
  9. hoangnoa

hoangnoa Thành viên

Được Like:
    15
    đã thử trên 3 máy,2laptop 1 máy bàn,chỉ chưa thử trên máy MAC mà thôi,mà trường hợp này thì thử ở máy MAC cũng ko có tác dụng,vì khi restore,sau khi xác nhận với apple xong,đến giai đoạn Preparing software for iphone và màn hình ip hiện quả táo,đáng lẽ ra thì sau đó sẽ restore bước tiếp theo là xuất hiện cái thanh nhỏ báo quá trình restore đến đâu.Nhưng lúc Preparing software for iphone thì màn hình Ip ko còn trái táo nữa mà hiện các dòng code bên trên ,lỗi này giống như lỗi DUMP RAM của máy tính.Để em chụp cái màn hình ip rồi up cho các bác xem.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    lỗi ở trên là trong lúc restore bằng firmware gốc 4.1 ? dùng tinyumbrella để restore 4.1 gốc với SHSH đã lưu đúng không ? và chắc chắn SHSH 4.1 là của máy đó đúng không ?

nói rõ những chi tiết quan trọng thì tôi mới giúp được.
    Không cần bàn về những thứ khác, chỉ quan tâm với firmware gốc lúc này mà thôi.
    Máy không có wifi sync đúng không ?
    hoangnoa thích bài này.