904SH video maker Studio.

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi THANGIOP, 13 Tháng mười hai 2007.

1. THANGIOP Thành viên

Mình sử dụng 904SH cũng được vài tháng rồi, thấy cũng đã biết sử dụng hầu hết các chức năng của 904SH. Chỉ có phần Video còn chưa tìm được một số nguyên nhân.

1. Tại sao khi quay video đèn Flash luôn sáng, có thể tắt nó đi được không?

2. Có phần mềm nào trên PC cho phép quay (rotate) hình ảnh video 90 độ hay 180 độ không? Vì nhiều khi quay phim 904SH có thể để nằm, để đứng...
  2. buihunghp

buihunghp Thành viên

Được Like:
    545
    Mình cũng đã quan tâm đến 2 vấn đề này và được 1 cao thủ giải đáp là cả 2 đều không có phương án xử lý.
  3. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Mình nghĩ chắc phải ai đó biết chứ nhỉ.

Riêng cái Flash chắc kiếm cái băng dính điện cắt tròn dán vào rồi lấy cái tem FPT dán đè thành hàng Công ty :D Đằng nào thì cũng chẳng có tác dụng gì. Chỉ đẹp khi có có cuộc gọi đến thôi.
  4. quocbao1982

quocbao1982 Thành viên

Được Like:
    291
    chuyện cái đèn flash luôn sáng đó là luật chống quay lén và chụp lén của tụi nhật, tất cả các máy chụp hình sx cho thị trường nhật đều kô tắt được tiếng khi chụp và way phim thì cũg vậy.
  5. quocbao1982

quocbao1982 Thành viên

Được Like:
    291
    bác thangiop này, nghe nói bác làm được chức năg motion control cho video phải kô? ( khi coi video xoay đt thì màn hình xoay theo ) bác có thể post bài chỉ anh em với
    hieu911 thích bài này.
  6. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Phần mềm rotate cho video có rất nhiều.Bác vào google tìm thử.Còn ko ra thì để bữa em hỏi thèn bạn cái PM của nó rùi post cho bác xem.Hum bữa nhờ nó burn 1 VCD của 903 nên cũng có rotate.
    À bác ơi,như bác quocbao1982 có nói đó.Anh em mấy bữa nay làm hoài cái motion control của 904 ko dc.Bác giúp anh em với.Thanks bác nhìu.
  7. jinjun

jinjun Thành viên

Được Like:
    41
    Em cũng đang muốn hỏi cái motion control đó. Anh nào làm đc rùi thì hướng dẫn mọi người với. :p
  8. kachiusa317

kachiusa317 Ex-Mod Staff Member

Được Like:
    444
    Cái đèn Flash nó sáng bạn thử bấm nút # coi, Nút # là phím tắt của đèn Flash, Khi bấm nó có 3 chế đọ thì phải.
    Con của mình ngày xưa ko bị như thế khi nào cần thì bấm nút # nó mới sáng!
  9. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Cái đó là phím tắt của flash thui bác Ka ui.:D.còn khi quay phim thì mặc định là đèn record phải sáng.ko tắt dc đâu.^.^
  10. badboyblue0408

badboyblue0408 Thành viên

Được Like:
    0
    Dễ ẹc...
    Muốn tắt đèn khi quay thì ra ngoài tiệm nhờ người ta tháo luôn cái đèn LED đó ra. Khỏi mắc công lộ tẩy khi các bác giở trò quay lén... Hehehe. Nói chơi chứ hình như khi ra ngoài trời (chắc cỡ trua 12g) thi cái đèn đó tự tắt (hay là do mặt trời chói quá mình ko thấy đc cái đèn nó sáng), cái đó mình chưa kiểm chứng nữa.
    Còn xoay màn hình lại thì cài K-lite Codec thì hình như có phần chỉnh xoay màn hình lại đó.