Ai có kinh nghiệm dùng C6 và X6-8GB cho mình hỏi chút ?

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi azukori, 10 Tháng chín 2010.

1. azukori Thành viên

Mình dùng điện thoại với mục đích là giải trí là chính và hiện tại đang dùng C6 , mình thấy nhiều người bảo vầ giải trí thì X6-8GB hơn hẳn C6 khá nhiều nên đang lưỡng không biết có nên bán đi chuyển sang dùng X6-8GB không , ai có kinh nghiệm làm ơn cho mình một lời khuyên ! Cảm ơn đã đọc !
  2. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    giải trí chắc cần chụp ảnh , x6 chụp hơn c6 rồi , chưa đc cầm 2 con nhưng cái chụp hình chắc x6 hơn hẳn :D
  3. azukori

azukori Thành viên

Được Like:
    0
    Gồm chơi game và nghe nhạc nữa , dùng C6 chơi game và nghe nhạc hao pin quá , 5 tiếng đã đi 4 vạch rồi !
  4. tungbig47

tungbig47 Thành viên

Được Like:
    0
    mình đang dùng con x6-16 GB nhưng mà chả cài thêm được chương trình gì => chán.đi khắp HN mà chưa chỗ nào hack phone được x6 cả
  5. nphunghung

nphunghung Thành viên

Được Like:
    3
    Nên dùng X6 thì hơn. Mình chưa cầm thử C6 nhưng hiện đang dùng Nokia X6 (16GB). Nokia X6 chụp ảnh rất nét, kể cả ban ngày lẫn ban đêm. Quay phim cũng khá ổn.

Đặc biệt xem video định dạng MP4 nét như xem HDTV vậy. Nghe nhạc thì mình thấy nghe cả buổi sáng & nửa buổi chiều -> chưa hết 1 vạch. Nhưng mấy hnay cả nghe nhạc, cả dùng Opera mobile để lướt net (ở trường có wifi mà, tội gì không dùng) -> cứ 1 ngày phải xạc pin 1 lần.

Cảm ứng của X6 là cảm ứng điện dung nên rất nhạy, chỉ cần chạm nhẹ là đã thực thi ngay... Còn nhiều cái hay nữa mà chưa thể kể hết ở đây. Bạn hãy ra đại lý ủy quyền của Nokia để xem và mua được máy chính hãng, mình mua ở đó nên rất tin tưởng. Ah, có điểm nữa là headphone WH-701- nghe nhạc đã đời luôn, cắm vào tai rồi là ko nghe gì bên ngoài nữa hết, cảm nhận âm nhạc thật tuyệt vời.
  6. anhtuanak

anhtuanak Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi cho mình hỏi cách cài đặt các ứng dụng như từ điển lên X6
  7. vantuongvan

vantuongvan Thành viên

Được Like:
    9
    bạn hack fone đi, trong này có hướng dẫn nhiều rùi, hãy dùng JAF á, nhanh gọn lẹ dễ
  8. jayteemuzik

jayteemuzik Thành viên

Được Like:
    0
    ban nen dung c6 di!!! minh dag xai con x6 8gb nek,may kai ung dung nhu: ola chat,iwin zo la man hinh pi teo nho xiu lun,bua minh mua kai c6 ma hok koa hang thay no nen rinh ze...hoi han wa!!!!:)]

Lưu ý gõ TV có dấu!
  9. anhthuc_hd

anhthuc_hd Thành viên

Được Like:
    0
    hehe em cũng mới dùng X6 8g và thấy rằng ngoài cái vỏ rẻ tiền thì còn lại la quá tuệt
    nghe nhạc bằng tai nghe cứ gọi là chấm hết!
  10. anhthuc_hd

anhthuc_hd Thành viên

Được Like:
    0
    nokia x6

hehe em cũng mới dùng X6 8g và thấy rằng ngoài cái vỏ rẻ tiền thì còn lại la quá tuệt
    nghe nhạc bằng tai nghe cứ gọi là chấm hết!