Anh em giúp mình với! Sau khi jailbreak máy không nhận mạng.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi boss, 26 Tháng một 2009.

1. boss Thành viên

Máy mình là IPHONE LOCK của Vodafone. Sau khi mình Jaibreak thì máy của mình không nhận được mạng nữa. Vào trong seting cũng không thấy hiển thị CARIER. Mình restone cho máy về FW 2.2 thì lại nhận mạng của vodafone bình thường. Anh em có thể giúp mình được không? vì mình muốn Jaibreak để có thể setup thêm sofware. THANKS
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn đang ở đâu vậy ?.
    Hiện lúc này nếu nhận sóng vodafone bình thường thì chỉ cần dùng QuickPwn để Jailbreak. Không cần activate nhé. QuickPwn sẽ tự động làm hết.
  3. boss

boss Thành viên

Được Like:
    0
    mình đã thử làm rất nhiều lần mà k được. mình dùng vodafone ở australia. sau khi jaibreak thì nó k có sóng nữa. mình restore lại fw và k jaibreak nữa thì nó lại nhận được sóng bình thường. DTUBE có cách nào khắc phục được tình trạng này thì chỉ cho mình và anh e. Thank u so much
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    sao mà lạ vậy nè ...
    hiện tại phone của bạn đang chạy với vodaphone đúng không.
    Dùng Quickpwn 2.1 hay 2.2.5-2.

Làm theo hướng dẫn trên màn ảnh computer.
    Nhớ là không chọn activate nhé ....và không cần chọn installer.

Nó sẽ hỏi chọn iphone nào, firmware 2.2, nó sẽ cho vào restore mode, mình bấm home 5 giây, sau đó power + home để vào DFU ... và nó sẽ tiếp tục chạy để jailbreak cái phone.

Tuyệt đối bất cứ giá nào cũng không update phone lên firmware 2.2.1 nhé

ps: your phone is already activated with vodafone, therefore when using quickpwn, don't choose activate. No need for installer, it sucks big time. Please don't update your phone to firmware 2.2.1
  5. minhtuanvnn

minhtuanvnn Thành viên

Được Like:
    7
    Anh dtube cho hỏi, thằng em nó nhỡ tay upgrade con 3G lên FW 2.2.1 bằng Itune rồi, bây giờ baseband bây giờ là 2.30.... luôn rồi :-s. Giờ có cách nào downgrade cái baseband đó về không anh :-****
  6. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    Thế thì ngồi nghe nhạc chơi game thôi :D chịu khó chờ yellowsn0w bản mới :)
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Không có cách nào. Trừ khi tháo bung máy ra và làm phần cứng bên trong.
    Hiện nay không có ai làm hết. Chỉ có 1 người có thể làm việc này là TA_Mobile nhưng không biết TA còn làm hay không. Tốt nhất là bạn liên lạc với TA_Mobile để thêm chi tiết.

TA_Mobile ở 72C Nguyễn Du - Hà Nội.

ps: còn không thì chờ khi nào có yellowsn0w mới, hoặc tìm X-sim nào đó.
    minhtuanvnn thích bài này.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    minhtuanvnn thích bài này.
  9. civrocker

civrocker Thành viên

Được Like:
    0
    híc khốn nạn thật vậy là phải bung phần cứng ra hoặc là chờ bản yellow snow mới rồi .huhuhu
  10. nguyenninhvn

nguyenninhvn Thành viên

Được Like:
    0
    xin hoi da co bac nao thu bang phuong phap can thiep vao phan cung hoac dung X sim chua nhi chua nhi, cho em thong tin mot cai, chu cho yellowsn0w biet den bao jo

chú ý: vui lòng đánh tiếng Việt bỏ dấu nhé - Thanks - /dtube