AutoSHSH by iH8Sn0w - Tự động lấy file .SHSH không cần biết ECID

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi WindAngel, 9 Tháng năm 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. WindAngel Thành viên

Chương trình này mình lấy trên Sinfuliphone, tự động lấy file .SHSH cho 3GS và iPAD mà chúng ta không cần biết ECID của máy mình. Rất tiện lợi và nhanh chóng cho mọi người :45:

Lưu ý :

.Chỉ dùng cho 3GS FW 3.1.3 & iPAD FW 3.2
    .Nếu bạn không biết bạn đang làm gì thì không nên sử dụng chương trình này :022:

Hướng dẫn :

.Đưa iPhone hoặc iPAD về chế độ Recovery.
    .Bật chương trình AutoSHSH lên và bấm vào Grab my SHSH Blobs Automatically
    .Chọn đường dẫn để chương trình lưu file .SHSH
    .Done :027:

Nguồn : http://www.sinfuliphone.com/showthread.php?t=19064

Sau khi có rất nhiều lời khuyên của các bro trên 4rum, mình khuyên mọi người không nên xài chương trình của iH8Sn0w nữa.
    binhnv143, darkmind and FeandMo like this.
  2. darkmind

darkmind Thành viên

Được Like:
    7
    Tested!
    Confirm: Work 100%. File lấy về có dung lượng 68k (view trên windows 7).
    nếu muốn xem Ecid của iPhone của mình thì chú ý khi chương trình vừa chạy, để sẵn ngón tay trên phím Print screen để chụp lại số Ecid (có thể sau này dùng để lấy SHSH 4.0 chẳng hạn...), nó chỉ hiện lên khoảng 1s rồi biến mất.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi đã nói cả trăm lần là những tool của ih8sn0w thì tôi tránh xa.
    Các bạn muốn dùng thì tôi không thể ngăn cản được.

Tôi chưa kịp viết bài mới về firmware umbrella phiên bản mới.
    Nên dùng firmware umbrella phiên bản mới có hiện nay. Tạm thời là RC1.
    Phiên bản này không cần cho iphone vào REcovery mode luôn. Hay hơn gấp bội lần. Dùng đúng API của apple luôn
    binhnv143 thích bài này.
  4. WindAngel

WindAngel Thành viên

Được Like:
    119
    Bác Dtube có thể cho ae biết tool của ih8sn0w có vấn đề gì mà bác không dám xài không? Umbrella RC1 bác nói mình xài thử rồi, rất tiện, nhưng mà vẫn phải tự tìm ECID :D. Mình xài chương trình này chủ yếu để nó get cái ECID, sau đó xài Umbrella RC1, nhanh gọn lẹ :))
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn lầm rồi.
    không cần tìm ecid !!!

firmware umbrella mới nhất (bạn vui lòng xem trang chủ http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/) tự lấy ecid từ iphone. Bạn không cần đưa iphone vào restore mode. Chỉ có cắm máy vào, bấm save my SHSH là xong :003:

còn tool ih8sn0w thì miễn bàn .... vấn đề này tôi đã có nói rồi. Hành vi của ih8sn0w thì tệ.
    binhnv143, domino_fone and maihuuquan like this.
  6. tomcan2311

tomcan2311 Thành viên

Được Like:
    5
    pác Dtube nói nhiều lần rồi,tụi IH8 ko tin tưởng được,chúng lấy mã send về sever của chúng í,các pạn nên cẩn thận
    binhnv143 thích bài này.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Câu này là bạn nói chứ tôi không có nói à nhe :027:
    Mới đây ih8sn0w còn chỉ người khác là đang flash fw thì giật dây ra ... các bạn nghỉ thế nào ?
    Tuần trước ih8sn0w nói là nó đã test fwumbrella trên máy ipad 3G, nhìn hình kỹ thì máy ipad của nó là giả ... các bạn nghỉ thế nào ? Bó tay
    binhnv143 and WindAngel like this.
  8. WindAngel

WindAngel Thành viên

Được Like:
    119
    Ghê thế ah, thui để mình edit lại bài để bà con khỏi xài. Có bác mod nào ghé ngang qua delete topic này giùm mình đi :D
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.