Xin giúp Bác dtube làm ơn cho em hỏi lại vấn đề này tý

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mun123, 26 Tháng sáu 2010.

1. mun123 Thành viên

Số là con 3gs của em là old bootrom hum nọ lên os4 custome bị lỗi, ko về 3.1.3 đc, làm liều lên OS4 gốc, bi h mún về 3.1.3 để JB mà toàn bị lỗi 3194. Em có đọc bài của bác nói về lỗi này rùi, do làm sai hoặc do server quá tải. Em đã cẩn thận làm lại và làm ở 2 máy khác nhau mà vẫn lỗi 3194. Cú lên cài lại win, cài itunes 9.1 thì máy lại báo là ko đủ tư cách để restore, mà rõ ràng em đã lưu file shsh khi ở 3.1.3 rùi, còn cẩn thận lưu về PC nữa,bi h vẫn còn. Khi lưu shsh thì bản 3.1.3 của em là custome BB 5.11, JB bằng blackrain. Mong bác giải đáp giúp em với, chứ chết mà ko hiểu tại sao thế này em ko cam tâm. Hixx
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Muốn restore về 3.1.3 thì phải làm đúng cách để dùng 3.1.3 shsh.
    Vui lòng đọc bài trong forum có hướng dẫn rồi
    mun123 thích bài này.
  3. mun123

mun123 Thành viên

Được Like:
    5
    Em làm đủ mọi cách rùi anh ạ. Vấn đề là ko hiểu vì sao em lưu file shsh rùi mà ituné cứ như là ko có file shsh ý
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Lưu là 1 chuyện.
    Làm gì với cái SHSH đã lưu thì mới quan trọng.
    Trong forum đã có hướng dẫn cách sử dụng.
    Tôi không thể ngồi chỉ từng ly từng tí nữa vì tôi đã nói rất nhiều rồi. Bạn thông cảm nhé.
    mun123 thích bài này.
  5. mun123

mun123 Thành viên

Được Like:
    5
    Hix! Thì em cũng đã đọc chán rùi mí dám nhờ bác chứ, chỉ có sửa file host và restore thui mà, để em thử lại,thanks bác. Chúc bác ngủ ngon! (2 trận bóng lởm quá bác nhờ):d
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    sửa file host mà trỏ gs.apple.com vào server của Saurik ... nếu mà restore không được thì có thể server của Saurik bị quá tải hoặc bị lỗi. SHSH gởi từ server của Saurik cho iTunes.

Trong trường hợp đó thì thử dùng tinyTSS trong firmware umbrella ... Trỏ gs.apple.com vào localhost và để máy vi tính của mình gởi SHSH cho itunes.
    mun123 thích bài này.
  7. mun123

mun123 Thành viên

Được Like:
    5
    Cách đó có phải là đánh dòng lệnh tinytss f- j j đó ko anh? Em cũng thử rùi, vẫn 3914. Hy vọng dve-team sớm tung ra tool jb.ko thì chắc lại giống các bác 3.1.3 ngày trc mất