Bị lỗi Slide for Emergency khi up fw 2.2.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thang_hesman85, 6 Tháng ba 2009.

1. thang_hesman85 Thành viên

Mình mới xài IP,đang xài IP 2G 8GB fw 2.1.Do đua đòi muốn tìm hiểu về IP nên bây giờ bị như vậy.Mong các bạn giúp cho mình sự việc khó khăn như sau:

Trước tiên mình down itunes 8x về rồi cài đặt như bình thường,sau khi cài đặt xong itunes nó hỏi có muốn download về và up fw 2.2 ko thì mình "yes" sau khi down về xong ko hiểu thế nào thì iphone ko vào được màn hình menu nữa mà co biểu tượng itunes và sợi dây cáp cùng với dòng chữ "Slide for emergency", kế đến là itunes ko nhận ra ip nữa mà hiện lên bảng sau :"iTunes can not activate your IP because the SIM card is not inserted or a SIM PIN is required..."
    Nó ghi như thế là sao trong khi goi đến và nhắn tin vẫn được như thường,trên máy vẫn hiện sóng của MOBIPHONE!

Bây giờ mình phải làm gì để máy trở lại bình thường đây và làm thế nào để up fw lên 2.2?Cám ơn rất nhiều!
  2. nguyentamdien

nguyentamdien Thành viên

Được Like:
    48
    Chết bác rồi bác up len 2.2 roi bó tay rồi bác oi Nhưng sao máy bác vẩn còn sóng là sao nhỉ
  3. hammobile

hammobile Thành viên

Được Like:
    2
    Chào bạn, vấn đề bạn hỏi đã có nhiều chỉ dẫn ở Fr này, cố gắng search đi bạn nhé!
  4. minhvuGL

minhvuGL Thành viên

Được Like:
    0
    hix máy mình cũng bị y như bạn, nhưng khác 1 chổ mình quýet qua dòng "Slide for emergency" thì nó hiện lên cái bàn phím để bấm số nhưng chỉ tới đó thôi không nhắn tin hay không ĐT được cũng chẳng có sóng gì hết. bác nào có cách khắc phục hay lick nào để khắc phục seach cho mình với tìm tren Fr hoài mà không khắc phục được.
    thx nhiều
  5. nguyentamdien

nguyentamdien Thành viên

Được Like:
    48
    Ban xoá itune va cac phần liên quan dến itune nhe roi cai lai itune phiên bản mới nhất sau do Retore lai thử nhé Rút tấc cả các cong usb o can thiet ra chỉ chừa bàn phím va usb cua i phone thoi va chuột làm thử đi bạn
  6. congduy4645

congduy4645 Thành viên

Được Like:
    0
    cái này bác kiếm cái FW ngoài 2.2 rồi dùng QuickPwn22 unlock nó nha ! lần sau đừng up FW theo itunes nữa nhé bác coi kỹ mấy hướng dẫn có trong room rồi đấy có FW 2.2 đó
  7. hoangkien822003

hoangkien822003 Thành viên

Được Like:
    13
    bạn up fw lên rồi ,mà itune dùng khó chịu lắm nha , như bạn trên nói , bạn remove itune cũ đi , intall new ,cài xong thì khở động lại máy tính , rồi đưa ip vào boot ,retore lại ,làm như thế này sẽ báo lỗi ,và làm lại lần nữa ,rồi dùng ibrick làm nhát nữa ,ok :-&