Bộ sưu tập 30 phần mềm cần thiết cho UIQ2 (P910, P900)

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Lightblue, 23 Tháng tám 2006.

1. SuperAc

SuperAc Thành viên

Được Like:
    12
    Cho em Hỏi A1000 có dùng được máy cái soft này ko ạ
  2. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Hầu như là không bạn ạ...

Thời gian tới tui sẽ lọc ra các phần mềm cho Moto UIQ.
  3. nam tuoc

nam tuoc Thành viên

Được Like:
    10
    Trước đây máy của mình là R2, cài được đến SM 3.25. Mới đây mình up lên R5B01 thì chỉ cài được đến SM 3.13 thôi, không thể lên được 3.25.
    Còn ACM 2.5 thì từ xưa đến giờ vẫn là niềm ao ước của mình.
    Mong các bạn giúp mình với.
    @lightblue:
    Những ứng dụng này mình down trong bộ sưu tập của bạn đó. Bạn có cách nào giúp mình với được không?
  4. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Đúng là đối với UIQ có 1 số phần mềm kén máy, có lẽ do firmware là phần lớn.
    ACM 2.5 cũng là 1 trong số các phần mềm đó. Cài trên máy mình và 1 số bạn đã cài, rất OK... Lúc trước mình R3, bây giờ là R4.
  5. linh_N70

linh_N70 Thành viên

Được Like:
    89
    Cái này không phải tại FW đâu bạn ơi. Tui cũng bị rơi vào tình trạng như bạn rồi, kêu suốt rồi. Bạn đành phải fomat lại cả máy và thẻ đi vì tôi tin răng khi bạn nâng FW bạn rút thẻ ra vẫn để các chương trình khác trên thẻ (để sau này không tốn công cài lại soft) nhưng với thằng smartmovie thi lại khác. Hãy fomat lại máy bằng fím jodial.
    *còn ACM 2.5 thì bạn có thể xẩy ra 2 trường hợp khắc phục khi không cài được:
    1. bạn xem khi lấy kegen cho nó đã chọn đúng tên máy chưa:V2.5 SE pxx0 chưa? cẩn thận nhầm sang moto
    2. Trước khi bạn cài ACM thì bạn đưa năm lên cao ( VD: năm 2050) nếu không đăng kí được thì trial đến hết đời máy.
    Chúc thành công!
  6. nam tuoc

nam tuoc Thành viên

Được Like:
    10
    Cảm ơn linh_N70!
    Đúng như bạn phán đoán nhưng đó là với IrRemote 1.06 thôi. Mình có backup và restore lại nhưng khi cài IrRemote 1.06, mình thấy vẫn còn những loại thiết bị mà trước đây mình đã add vào nên mình đã format lại máy rồi và thành công với IrRemote 1.06. Còn lại ACM 2.5 và SM như trên mình đã nói thì không được.
    Về ACM 2.5:
    1. Khi lấy kegen, mình đã chọn chính xác SE Pxxx.
    2. Đã thử như bạn nói. Vẫn không được.
    Một lần nữa cảm ơn lightblue và linh_N70!
  7. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Thì đấy... Hiện tượng ACM 2.5 không đăng ký được chúng ta đã gặp ở 1 số máy của 1 số bác trước đây rồi...

Chúng ta dừng lại vấn đề chỗ này ha... Chứ không thôi loãng topic chỉ nói về link 30 phần mềm và góp ý nên thêm những phần mềm nào vào bộ sưu tập sắp tới...
  8. vdung

vdung Thành viên

Được Like:
    0
    Sao mình không tài nào sử dụng được soft IrRemote 1.06 này nhỉ, cài vào và cấu hình theo đúng loại TV Sony mà không thể remote được??? híc híc có ai giúp chỉ cách sử dụng không? thanks
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Vào topic này mà post bài thắc mắc về quá trình cài nhe bạn. Ở đây chỉ bàn về Bộ sưu tập 30 phần mềm thôi.
  10. zxcvasd

zxcvasd Thành viên

Được Like:
    0
    hic ai có phần mềm có hỗ trợ xem file *.swf khác ngoài flashplayer ở trên lightblue đã giới thiệu share cho mình với. Phần mềm này chi xem được hình ảnh chứ không nghe được nhạc trong file flash.