cách cài FW tiếng việt cho E71-2 (RM-357)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi kenpham, 9 Tháng hai 2009.

1. kenpham Thành viên

Chào các bạn, chắc hẳn những ai đang sử dụng máy E71-2 xách tay từ USA về đều không thể up được FW Việt Nam (để có giao diện tiếng Việt), ngay cả khi đổi code bằng NSS thì chương trình NSU cũng không thể nhận được FW mới.
    Do hiện nay đã có thể hack được FW 200.x.x của E71 nên mình hướng dẫn các bạn cách up lên FW 200.x.x từ FW cũ của E71-2 là 100.x.x
    Các bước thưc hiện được hướng dẫn bởi Zopo (GSM)
    Bước 1: chuẩn bị
    1. JAF phiên bản 1.98.62
    Mã:
    http://support.phone-tools.cn/files/JAF_Main_Software/
    2. JAF h@ck của zopo ( tks zopo về phần mềm này)
    Mã:
    http://zopo.vn/Crack_JAF_foruser.rar
    3. Nokia connectivity driver 7.1.8.0
    Các bạn vào nokia.com mà tải nhé
    4.FW RM-346_APAC_200.21.118_v3.0_E71 (bản tiếng việt)
    Mã:
    http://rapidshare.com/files/176087587/RM-346_APAC_200.21.118_v3.0_E71.exe
    5. Sợi dây cable USB theo máy
    6. Chương trình PC suite (vào nokia.com tải)
    7. Chương trình NSU( vào nokia.com tải)
    Bước 2: cài đặt
    1. cài đặt JAF
    2. vào thư mục cài đặt JAF c:\programfile\ODEON\JAF\pkey driver cài đặt file driver trong đó
    3.vào thư mục cài đặt JAF c:\programfile\ODEON\JAF\JAF USB Driver copy hết tất cả các file trong đó sang c:\windows\system32
    4.cài đặt PC suite
    Cài đặt FW APAC RM-346 (cứ cài vào thư mục mặc định)
    cài đặt NSU
    Gỡ bỏ nokia connectivity driver và cài driver tải được ở trên (phiên bản 7.1.8.0)
    giải nén file crack_jaf_foruser của zopo
    Cắm cable vào dt và PC ở chế độ pc suite, chờ PC nhận đủ driver của điện thoại
    Chạy chương trình của zopo, bấm vào bước 3 (bên tay phải), nút ZOPO
    Chương trình jaf sẽ chạy. bạn bấm vào BB5, sau đó bấm nút manual flash như trong hình, sau đó chọn model điện thoại RM-346 E71-1
    Tiếp theo bạn chọn mục product code là RM 346 APAC-U Vietnam
    Sau đó chọn vào nút use INI
    Cuối cùng bấm flash, đợi 3p cho đến khi chương trình báo done

[​IMG][/URL] [​IMG][/IMG]
    Tháo cable, máy sẽ tự khởi động lại. tận hưởng thành quả đi bạn.
    P/S: mình không chịu trách nhiệm nếu bạn làm die phone nhé. cứ từng bước làm là ok
    tuantom333 and BOICO968MOBILE like this.
  2. tuantom333

tuantom333 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn cho mình hỏi với, máy mình là E71-1, nhưng mình update FW mới, nên o đánh được tiếng việt, mình làm theo cách này có được o?
    Thanks,
  3. kenpham

kenpham Thành viên

Được Like:
    26
    Hoàn toàn được, cái chính là bạn cần có 1 FW của Vietnam. Link ở trên mình up là bản ÂPAC đã có sẵn tiếng Việt rồi đó
  4. jacky_z

jacky_z Thành viên

Được Like:
    21
    cái này có upgrade cho fw 110 lên 200 đc k bác **** nếu chạy cái này k mún dùng TV thì vẫn dùng tiếng anh đc chứ bác ? e k quen xài tiếng việt T__T
  5. trandungpc87

trandungpc87 Thành viên

Được Like:
    85
    Theo tối kiến của em thì bác cứ dùng tiếng Anh cũng được chứ làm thế thì lỗi máy là chắc. Hi
  6. kenpham

kenpham Thành viên

Được Like:
    26
    bạn hoàn toàn có thể lựa chọn, vì ngôn ngữ trong máy sẽ có cả tiếng việt và tiếng anh, cái hay là bạn sẽ có bàn phím gõ tiếng việt chuẩn kiểu telex, rất tiện lợi để viết danh bạ và ghi chú tiếng việt. ngôn ngữ hiển thị để tiếng Anh cho pro ^^
  7. Quadautay

Quadautay Thành viên

Được Like:
    0
    Em mới mua E71, em muốn cài Tiếng Việt, em đã thử làm như hướng dẫn nhưng em không down được file JAF hack cua Zopo ( hình như link bị die), có cách nào khác không? mấy anh chị giúp em với. FW máy em là 100.07.76, RM-346
  8. kenpham

kenpham Thành viên

Được Like:
    26
    RM 346 thì bạn chỉ cần dùng NSS để đổi product code sang code của việt nam rồi update bằng chương trình NSU là xong
    Mã:
     [URL]http://www.b-phreaks.co.uk/index.php?main_page=page_2[/URL] 
    NSS ở đây
  9. Quadautay

Quadautay Thành viên

Được Like:
    0
    Em cám ơn bác kenpham nhưng mà em ko đổi code bằng NSS được vì cứ vào phần Phone info nhấn scan thì máy báo Scan for product ... error, em không biết làm sao nữa. huhuhu :((
  10. ysaca

ysaca Thành viên

Được Like:
    1
    Tôi đang tìm cách chạy FW cho Nokia E71 RM-357 để dùng Tiếng Việt mà sao khi chạy JAF theo như bạn chỉ dẫn ở trên thì bị báo P-Key Dongle not detected. Cần phải làm gì? Cảm ơn nhiều