Xin giúp các bác chỉ giùm mình

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi namanh1208, 10 Tháng một 2011.

1. namanh1208 Thành viên

Tình hình là mua ip4 lâu rồi mà chưa vọc... mình có 3 vấn đề muốn anh em chỉ giùm:
    Một là, mình hiện tại đang dùng ios 4.0.2 và đã đi jailbreak.. tuy nhiên có cài cái appstorevn nhưng khi vào lại ko cài đc bất kì game hay app nào cả. nó nói ko thiết lập đc file ở IFILE. không hỉu?

Hai nữa là mình muốn lưu danh bạ, tin nhắn và note vào PC nhưng ko biết làm thế nào cả? có google nhưng nó nói là xài sshnowifi hoặc itunes. cái sshnowifi ko biết download chỗ nào là phù hợp với ios 4 hả các bác? lần trc xài 3gs e có sync bằng itunes, ko ngờ mất hết trơn danh bạ, đau đớn quá nên lần này ko dám nghịch dại.

Ba là, Mình cũng muốn lên ios 4.1 hoặc 4.2 nhưng chỉ cần lưu shsh của 4.0.2 là đc hả các bác? sau đó làm thế nào nhỉ? mình muốn jailbreak để vọc cho vui nhưng mà sợ lên 4.2 ko jb đc thì chết?

Nhờ các bác giúp mình, thanks các bác rất nhiều.
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    - Về vấn đề appstore thì mình không rõ bạn cài đúng phiên bản cho firmware 4.x hay không nên không có y kiến.
    - Về việc lưu danh bạ, tin nhắn, note thì bạn có thể dùng ifunbox hoặc winscp để copy 3 cai folder Contacts, SMS, Notes theo đường dẫn /var/mobile/library rồi save vào PC. Để khôi phục thì chỉ việc copy đè lên những folder này sau khi đã restore máy lại.
    - Về việc restore 4.1 hoặc 4.2.1 thì như sau:
    + 4.1: bạn cần phải check xem máy đã có lưu shsh cho fw 4.1 này chưa. Và khi nâng lên fw này thì cần làm theo hướng dẫn này để giữ baseband (nếu IP của bạn là bản lock, nếu là world thì không cần làm bước này)
    Mã:
    http://gsm.vn/threads/218017-danh-rieng-cho-iphone4-cach-cai-firmware-4-1-ma-khong-bi-nang-baseband
    Sau đó jailbreak bằng redsn0w 0.9.6b2 hoặc limera1n hoặc greenpois0n
    + 4.2.1: Mình khuyên bạn không nên lên lúc này vì fw này cũng chưa thật sự ổn định và nếu là bản lock thì bạn khó có thể giữ baseband. Nếu là bản world thì có thể làm thoải mái và áp dụng cách này để có thể reboot mà không phải dùng đến máy tính
    Mã:
    http://gsm.vn/threads/236745-redsn0w-0-9-7b5-jailbreak-4-2-1-khong-dinh-cap-cho-ip4-ipad-itouch4
    namanh1208 thích bài này.
  3. namanh1208

namanh1208 Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks bạn nhiều.. tuy nhiên cái thứ nhất ấy, mình đã cài đây đủ appsync cho ios 4.0 rồi. mà khi vào appstorevn thì khi nhấn download nó báo là error, can't create the file (theo đường dẫn đến /var/mobile/downloads) mình thực sự ko hiểu nữa? mong bạn giải thích giùm mình. thanks bạn rất nhiều....
  4. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Thế bạn thử check bằng winscp xem cái folder đó có còn tồn tại không? nếu tồn tại thì permission của folder đó thế nào?