Thảo luận Các loại pin điện thoại di động này có dùng thay cho nhau được không?

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi ark_ff9, 26 Tháng mười hai 2011.

1. ark_ff9 Thành viên

Các loại pin điện thoại di động này có dùng thay cho nhau được không?
    1,Mình có các điện thoại alo avio 1011,mobell 218,q-mobile q132,gionee b168.Các điện thoại này mình dùng thấy rất tốt rơi nhiều mà không lỗi lầm gì,pin của chúng có các dung lượng 600,950,1000 mAh nhưng đều là kiểu pin BL 5C,dùng thay cho nhau thì máy vẫn lên,sạc vẫn được,trên thân pin đều có ghi 3,7V,giới hạn điện áp sạ là 4,2 V,sạc của chúng đều có output 5V,500 mAh.Vậy mình muốn hỏi là nếu mình dùng pin và sạc của các điện thoại này thay cho nhau lâu dài được không?(trong trường hợp 1 pin bị chai hoặc dung lượng thấp chẳng hạn).Hoặc mình mua pin BL_5C của hãng Hammer hay Koracell dùng thay được không?Giả sử pin hỏng thì cũng không vấn đề gì,mình chỉ sợ nhất là nguy cơ cháy nổ vì đã co người chêt vì vụ này rồi.Tuy nhiên tìm pin zin của đúng hãng sản xuất khó quá.
    2,Pin Hammer mình thấy rất rẻ,định mua 1 cục 5C ở www.phuthai.vn về xài thử,ai có kinh nghiệm cho mình biết pin hãng này xài có tốt không?như mình đã nói,thử nên pin hỏng thì cũng không sao,nhưng chỉ sợ nguy cơ cháy nổ.Hammer do hãng nào sản xuất,của nước nào?
    3,Mua hàng hammer,koracell hay pin sạc MP ở ww.phuthai.vn có đảm bảo là hàng chính hãng,hàng tốt không?mình thấy chỗ này cũng có uy tín,thời hạn bảo hành lâu?
  2. demsaonhonguoi

demsaonhonguoi Nick Vi Phạm

Được Like:
    396
    Hiện này đang dùng mấy em pin của senbo, không biết hãng này là của ai mà cũng chất lằm; cái hộp của nó thì thôi rồi....đẹp, chuẩn, nhìn như hộp đựng đồ trang sức