Xin giúp Cách phân biệt vertu thật giả ?

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi dt2, 7 Tháng tám 2009.

1. dt2 Thành viên

Chào cả nhà. Người anh em của em có 1 cái Vertu, em chưa thấy Vertu thật lúc nào cả nên không thể xem xét thật giả qua bề ngoài được. Nó là 1 cái vertu ascent. Có vỏ bọc bằng da. Tuy nhiên check IMEI của nó là 1357924681211. Đó là 2 dãy số chẵn lẻ. Em chưa thấy cái máy nào có IMEI kiểu đó cả. Hơn nữa font chữ tiếng việt trong máy cũng ko được đẹp lắm thì phải. Em chú ý thấy chữ nào có dấu như "chữ" thì chữ Ư hơi thấp xuống một chút.
    Ai có kinh nghiệm phân biệt thì giúp em với!
    THanks
  2. *Rai*

*Rai* Thành viên

Được Like:
    120
    cách phân biệt vertu thật là bạn dùng phím gọi tắt dịch vụ Concierge dc tích hợp sẵn trên máy, khi nhấn phím Concirge bạn có thể đặt vé máy bay, khách sạn, nhà hàng cao cấp nhất... tại khu vực mà bạn yêu cầu. Tại Việt Nam bạn có thể gọi và nhận dc phản hồi ngay và đương nhiên là máy giả k thể làm dc rồi. đó là cách cơ bản nhất để kiểm tra vertu thật giả.
  3. mobiado9999

mobiado9999 Thành viên

Được Like:
    22
    vertu thiệt không có tiếng việt,phông chữ gọn đẹp và có phím nóng Concierge bên hông máy(như bác ở trên nói)...
  4. vietsuniit

vietsuniit Thành viên

Được Like:
    1
    Ngoài 2 cách đó ra còn cách nào không bác? Chẳn hạn như là nhìn vỏ hay thế nào ?
  5. *Rai*

*Rai* Thành viên

Được Like:
    120
    còn con ốc chỗ mở nắp pin nữa, mún mở nắp pin phải mở con ốc đó ra còn máy giả thì nút đó để trang trí thôi,bây jo thì k bít đồ giả làm nhái dc chưa thôi nhưng cách mình nói ở trên là cách kiểm tra cơ bản nhất nhưng cũng hữu hiệu nhất để xác định thật giả, chứ giờ mà nhìn vỏ máy thì khó phân biệt lắm bạn àh, jo công nghệ làm nhái tinh vi lắm.
  6. mobiado9999

mobiado9999 Thành viên

Được Like:
    22
    vỏ con Vertu xịn nhìn rất sắc sảo từng chi tiết kể cả ốc với lại ánh kim sáng nhưng không bóng :)...còn em fake nhìn rất mờ và dại chi tiết rất xấu
  7. chapcheeng

chapcheeng Thành viên

Được Like:
    0
    aaaaaaaaâaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
  8. maingoc186

maingoc186 Thành viên

Được Like:
    19
    Vỏ vetur thấy bảo otô chàn không vỡ:D
  9. *Rai*

*Rai* Thành viên

Được Like:
    120
    vỏ bằng titan mà bạn,hàng cao cấp có khác
  10. cuongsaker1306

cuongsaker1306 Ex-Mod

Được Like:
    732
    Nhưng ko biết đã có ai dám để ôtô đi qua Vertu chưa nhỉ =))