Xin giúp Cách Restore 3GS nếu như chưa lưu SHSH?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi blackkly, 4 Tháng bảy 2010.

1. blackkly Thành viên

Mình đang có 2 con 3GS Version 3.1.3 , 3.1.2 locked vừa từ bên USA về..hiện tại mình đang bị treo cáp đĩa hết cả 2, mình muốn restore lại để xử lý tình trạng này nhưng khi restore thì itunes báo lỗi 3194 và mình chưa lưu SHSH vì máy mới vừa cầm bên đó về..cho mình hỏi có cách nào để restore không vậy Dtube và mọi người ****
  2. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    nêu moi câm vê thi hay đoi, tai gio chua co cach nao lam đc khi chua luu shsh. ban nên luu shsh 4.0 đi nha
  3. sunsg84

sunsg84 Thành viên

Được Like:
    3
    Mình nghỉ bạn kiểm tra lại itunes đang dùng là 9.x ?
    Treo cáp đĩa nếu với cái 3.1.2 thì thử chạy blackra1n xem ( đôi khi jailbreak máy tắt cần chạy lại )
  4. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    Con 3.1.2 thì bạn thử dùng Blackra1n để boot lại xem sao.
    Mà hỏi xem con này đã JB và UL chưa.
    Con 3.1.3 bạn xem kỹ lại, xem là treo cáp đĩa hay là kg có sim để active. (Hiện trạng con này khi bật lên nó làm sao, có hiện lên cái bảng gọi SOS kg?)
  5. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    cái này đúng... 3.1.2 thì còn treo cáp đĩa đc... chứ 3.1.3. đâu có JB = blackra1n và unlock = blacksn0w đâu mà treo cáp đĩa... tình trạng treo cáp đĩa ở 3.1.2 là do Iphone unlock = Blacksn0w gây ra... để xử lí cái này thì vào cydia xoá blacksn0w đi và cài ultrasn0w để nó unlock.

3.1.2 vẫn còn treo cáp đĩa thì đàng sài Blackra1n cho nó boot... boot đến khi nào hết pin thì đem ra sạc... xong rồi lại để nó boot tiếp... nhìu khi nó lại lên... cái này đòi hỏi sự kiên nhẫn