Thảo luận Cách xài phầm mềm chống trộm Copy9

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi hiepsimobile, 10 Tháng ba 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hiepsimobile Thành viên

2. nguyennhatanh

nguyennhatanh Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đã cài và chương trình chạy tốt với GPS , nhưng chắc năng trả lời (auto-answer) hoạt động tốt với iPhone 3.2.1 nhưng khi mình upgrade lên iOS 4.2.1 thì chỉ hoạt động ở chế độ blackmode thôi, phải không các bạn?
    Anh
    hoangnhutmobile thích bài này.
  3. hoangnhutmobile

hoangnhutmobile Thành viên

Được Like:
    8
    Hi all,
    Sau khi vài ngày dùng thử mình có 1 số kinh nghiệm sau:
    - Thời gian cập nhật dữ liệu GPS lên webiste để mình có thể login ở website và thấy dữ liệu thông thường khoảng là 6 phút. Nếu bạn thấy dữ liệu cập nhật lên website chậm thì có thể hoặc là thiết bị (iPhone) không có kết nối GPRS/EDGE/3G/Wifi, hoặc là vì lý do nàođoó như iPhone bận (busy) Copy9 không thể gởi dữ liệu. Bạn check lại xem trên biểu tượng ở iPhone có chữ "E" hay chữ "3G" hay bieu tuong wifi không?
    - Nếu bạn đang cầm thiết bị đã cài Copy9 và chắc chắn có kết nối internet thì bạn vào chương trình, phần About (Tác giả), rồi bạn chạm vào hình Copy9. Theo mình chat với hotline supporter thì đây là "shortcut" để test chương trình có hoạt động (có gởi dữ liệu) hay không?
    - Chức năng auto-answer (tự động trả lời) hoạt động cực tốt với máy có HDH <4.0. Còn từ trên 4.0 trở lên thì chỉ hoạt động với chế độ blackmode thôi (tức màn hình đen thui, bạn có thể bấm vào nút lock của iPhone cho nó đen thui rồi test). Mình có confirm vấn đề này với hotline supporter rồi và họ sẽ có bản vá lỗi.
    - Lưu ý là khi vào website sẽ có mục "Thông tin thiết bị", thì "Số điện thoại " là số điện thoại bị giám sát (tức số đien thoai đã cài Copy9), còn "Số điện thoại giám sát" là số điện thoại (và chỉ số điện thoại này) dùng để quản lý và điều khiển từ xa (và cũng để gọi đến số điện thoại đã cài Copy9)
    Một vài kinh nghiem chia sẽ hihi
    FeandMo, anhbay18 and binhnv143 like this.
  4. anhbay18

anhbay18 Thành viên

Được Like:
    2
    hi ban, trong mục "thông tin thiết bị" có "tên điện thoại" là gì vậy bạn? mình có thể đặt bất kỳ tên gì?
    hoangnhutmobile thích bài này.
  5. hoangnhutmobile

Được Like:
    8
    to anhbay18: Ban có thể đặt tùy ý bạn à. Vì do Copy9 có thể cài đặt trên 3 thiết bị (mình cài trên iPhone 3G, iPhone 4 và Nokia E71) nên bạn cần đặt để cho dễ phân biệt thôi. Khi bạn xem nhật ký (GSP, SMS, CALL) thì bạn chọn 1 trong 3 thiết bị đó và nếu bạn đặt tên phù hợp thì dễ dàng hiểu hơn, tránh nhầm lẫn :))
  6. oanhnhut

oanhnhut Thành viên

Được Like:
    0
    cái copy9 này giống như phần mềm Google Latitude phải không các bác?
  7. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Ứng dụng chống trộm trên Cydia: iTracker, iLostMyi....

---------- Post added at 11:04 AM ---------- Previous post was at 09:33 AM ----------

Mới ngó qua Copy9 thấy có cái này: "Kiểm tra tất cả tin nhắn, lịch sử cuộc gọi để biết con bạn đang kết bạn với ai" là "nguy hiểm" thay vì con bạn mà là kon pồ bạn, xếp bạn thì nguy hiểm quá nhưng không biết nó hoạt động tốt không vì không có xiền mua :D và không biết có vi phạm pháp luật nữa không ;))
  8. hoangnhutmobile

Được Like:
    8
    hi all,
    Mình đã dùng và cài copy9 cho 1 vài khách hàng của cửa hàng mình (iPhone shop, cài games như copy9 miễn phí). Ranh giới giữa cái tốt và cái xấu rất mong manh. Một khách hàng nọ đã từng tâm sự với mình là vợ anh ta ngoại tình và anh ta đã nhờ công ty thám tử theo dõi với giá là 700 000 vnd/ngày (chắc bây giờ mắc hơn), còn nếu muốn lấy danh sách cuộc gọi của thuê bao thì anh ta phải tra 3 trieu vnd/danh sách 1 tháng (giờ theo mình biết đã là 6 triệu vnd). Ý mình nói với mọi người là :
    1) mục đích của anh ta có xấu hay tốt (điều tra để có bằng chứng vợ mình ngoại tình)?
    2) các công ty thám tử có phạm pháp không khi theo dõi người khác?
    3) các nhân viên của hãng viễn thông họ chấp nhận bán thông tin vậy là phạm pháp?
    Các bạn tự trả lời thì sẽ biết cái nào là "phạm pháp" hay không? chắc cũng có bạn trả lời chỉ số 3) mới pham pháp còn 1)2) thì tuỳ ý kiến của mọi người ....
    Mình trình bày khó hiểu quá hix hix
    Tóm lại quan trọng là mục đích của người sử dụng thôi...
    binhnv143 thích bài này.
  9. oanhnhut

oanhnhut Thành viên

Được Like:
    0
    bác hoangnhutmoile nói dài dòng quá. Sau 2 ngày compare mình thấy là: bản chất thì copy9 và google latidute cũng giống nhau. Tức đều phải cài phần mềm lên iPhone và từ iPhone gởi dữ liệu định vị toàn cầu GPS lên server. Cho nên nếu là vi phạm luật thì 2 cái vẫn như nhau: giả sử con ghệ mình không biết Google Latitude là gì và mình cố tình cài Google Latitude lên iPhone đó thì cũng giống như mình cài copy9 lên iPhone đó thoi. Có khác nhau gì đâu vì 2 phần mềm đều cho ta biết vị trí của iPhone đó.
    Về service (mục đích sử dụng) thì có khác nhau: Google Latitude thì chia sẽ một vị trí hiện tại của iPhone bạn bè, còn copy9 thì đưa ra 1 danh sách các vị trí để biết được lịch sử vị trí GPS của iPhone đó.
    chỉ riêng copy9 thì có lưu nội dung tin nhắn và nhật ký cuộc gọi còn Google Latitude thì không. Mục đích này rất rõ ràng là dùng để cài trên iPhone của mình và để "backup", để làm bằng chứng gì đó, hoặc để chống trộm, quản lý con em như website đã giới thiệu :)) còn chuyện các bạn cài copy9 trên iPhone người khác là vi phạm rồi hihi, cài Google Latitude lên iPhone của người khác mà không có sự đồng ý của người khác thì cũng phạm luật thôi hihi sản phẩm của Google đấy
    Cho nên mới nói là bác hoangnhut... nói là quan trong mục đích sử dụng thôi hihi
  10. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Các bác Copy9 "tung hứng" ghê quá :D Topic closed!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.