Thảo luận Cách xài phầm mềm theo dõi ví trí GPS TraceYou

Thảo luận trong 'Phần Mềm App Store' bắt đầu bởi hoangnhutmobile, 10 Tháng ba 2011.

1. hoangnhutmobile Thành viên

2. oanhnhut

oanhnhut Thành viên

Được Like:
    0
    bác ơi phần mềm traceyou này tìm với keywork nào trên AppStore bạn nhỉ?
    cảm ơn

---------- Post added at 04:19 PM ---------- Previous post was at 04:17 PM ----------

mình search chữ traceyou ra TraceYou Professional phải ko bạn?
  3. hoangnhutmobile

hoangnhutmobile Thành viên

Được Like:
    8
    Đúng rồi bạn ạ (xem attached file).
    Sau đó bạn vào http://copy9.com để đăng ký 1 tài khoản miễn phí, rồi dùng Cydia để add source http:// iphone.copy9.com để cài đặt phầm mềm nhỏ Copy9 lên 1 máy iPhone mà bạn cần theo dõi. Nguyên tắc gởi dữ liệu định vị toàn cầu GPS cũng giống như phầm mềm Google Latitude, tức cứ khoảng bao nhiêu phút thì gởi dữ liệu lên server http:// copy9. com 1 lần; Và TraceYou là phầm mềm dùng những dữ liệu này để hiển thị theo thời gian thực vị trí của thiết bị đã cài Copy9.
    lưu ý: bạn phải bật chế độ TraceMode ở chương trình Copy9 (settings\gps\TraceMode). Nếu bạn không thể chạm vào máy đã cài Copy9 được nữa thì gởi tin nhắn với cú pháp <*#40> đến máy đó để bật chế độ này lên
    ---
    HoangNhut Mobile

Các file đính kèm:

4. hoangnhutmobile

hoangnhutmobile Thành viên

Được Like:
    8
    thêm hình ảnh giao diện đăng ký copy9 và giao diện 1 vị trí của tài khoản demo

Các file đính kèm:

5. khanhtranj

khanhtranj Thành viên

Được Like:
    0
    mình thấy sai số khoảng 1m. rất tốt (biết đi đường bên trái hay bên phải luôn. ghê)

Các file đính kèm:

6. anhduc007

anhduc007 Thành viên

Được Like:
    0
    Giup minh Voi
    Minh co doc va lam Theo huong dan Nhung kg biet co thao tac dung kg ma kg kiem tra vi tri may Cai copy9 dc

Tren may minh da Cai traceyou ok roi co Phai Cai copy9 Len may minh nua kg?
    Tren may can kiem tra minh da Cai copy9 va cung mo Che do dinh vi roi
    O Phan so dt quan Ly minh nhap so Cua minh la so da Cai traceyou dung kg?
    Trong Phan Cai day thiet bi minh cung Cai day du roi
    Ban cho minh xin so dt de minh goi Nho tu van dc kh? So cua minh la 0908732285
    Cam on ban nhieu
  7. khanhtranj

khanhtranj Thành viên

Được Like:
    0
    Hi,
    Copy9 là cài trên máy "nạn nhân"
    TraceYou là cài trên máy của mình để theo dõi máy "nạn nhân"
    Đúng rồi ban, số dt ban dùng nó để điều khiển từ xa và theo dõi máy "nạn nhân" tức là số máy đã cài TraceYou.
    Có thể bạn không thấy dữ liệu trên màn hình TraceYou là vi:
    1) Máy "nạn nhận" (máy cài Copy9) khônng có kết nối internet để goi dữ liệu GPS về server
    2) Máy "nạn nhận" (máy cài Copy9) khônng chức năng Location Service của iPhone (vao settings cua iPhone và bật lên)
    3) Máy "nạn nhận" (máy cài Copy9) không bật chế độ Trace Mode. Tức là thông thương cứ 30 phút là cập nhật vị trí 1 GPS mới 1 lần (số phút tuỳ theo bạn định nghĩa, tối thiểu là 5 phút) nhưng nếu bạn muốn xem vi trí tức thời (theo dõi mà) bạn phải bật chế độ Trace Mode (vào Copy9/Settings/GPS, TraceMode), điều này cho phép cứ 15 giây thì cập nhật vị trí mới. Nếu bạn không chạm vào máy "nạn nhân" được nữa thì dùng tin nhắn SMS để điều khiển và bật TraceMode lên (hình như soan tin nhắn <*#40>). Lưu ý là chỉ có sdt đã đinh nghĩa mới điều khiển được. (Bạn có thể vào website để điều chỉnh số dt này, mục Thông tin thiết bị)
    4) Ở ứng dụng TraceYou của máy bạn, bạn không chọn đúng thiết bị đã cài Copy9. Vì moi tài khoản có thể cài trên 3 thiết bị lận...
    Có gì không hiểu bạn vào hotline đó bạn, chat voi họ là ok liền
  8. vat755758

vat755758 Thành viên

Được Like:
    1
    Vẫn phải bật GPS trước trên máy bị theo dõi thì không ăn thua, họ biết thì tắt GPS là xong. Hi vọng tác giả bổ sung lệnh điều khiển ngầm qua tin nhắn để bật GPS!
  9. khanhtranj

khanhtranj Thành viên

Được Like:
    0
    mình có hỏi họ rồi. Họ sẽ bổ sung lệnh điều khiển từ xa (remote command) để bật "location service" của iPhone (để cho phép iPhone đọc GPS) và 1 lệnh khác để bật 3G của iPhone (thông thường phải vào Setting của iPhone, -> Gerneral -> Network -> Enable 3G). Mình nghỉ có 2 cái này là copy9 hoàn hảo
    Chờ xem :-" hihi
  10. Hikid

Hikid Thành viên

Được Like:
    0
    Source copy9 trên Cyida đang bị lỗi à ta!Sao ko Install được nhỉ!Nó cứ báo Internal Error