Cài fonts tiếng Việt cho N73

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi chahoncon, 18 Tháng mười hai 2012.

1. chahoncon Thành viên

tình hình là em mới sắm con N73 ME nhưng đã vọc đủ cách trên mạng vẫn không thể nào cài được fonts tiếng việt em nghe nói chỉ cần copy font vào E:/Resource/Fonts/ rồi khởi động lại máy nhưng khi vào mạng vẫn ra mấy cái ô vuông chết tiệt ý :((:((:((... các mod chỉ giúp em với ạ. em đang nản dần với cái vụ cài font này rồi đấy hix... giá như nó dễ dàng như S60v2 thì tốt quá...
  2. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    Dùng thử FontRouter xem nhé
    chahoncon thích bài này.
  3. chahoncon

chahoncon Thành viên

Được Like:
    1
    thank nhé mạnh tú để mình thử xem thế nào
  4. chahoncon

chahoncon Thành viên

Được Like:
    1
    em đã xem cách cài và cài thử phần mềm FontRouter như bác mạnh tú nói và tình hình là thế này...
    1. Em cài song tắt nguồn khởi động lại máy hiện lên chữ NOKIA và đứng nguyên không vào nữa.
    2. Em lại thử cài Font nhẹ hơn 3MB và máy cũng hiện lên chữ NOKIA rồi tắt ngấm.
    cả hai trường hợp em đều phải 4mat 4 ngón... giờ sợ nên chẳng giám cài nữa.
    các bro có cách nào khác không ạ. Thông số máy của em là
    V 4.0850.43.0.1
    12-12-2008
    RM-133
    © Nokia N73 (77.01)
    máy em là hàng FINLAND các bác ạ đi cài tốn bao nhiêu tiền rồi mà vẫn không được cái Font tiếng việt... hixx
  5. Qh01vn

Qh01vn Thành viên

Được Like:
    2
    B làm được chưa.m chỉ cho
    chahoncon thích bài này.
  6. chahoncon

chahoncon Thành viên

Được Like:
    1
    thank bạn hiền mình đã làm được rồi nhé ^^ mình đang vọc cách thay đổi font để hiển thị được những kí tự đặc biệt trên kia nhưng chưa thành công. Nếu bạn biết chỉ mình với nhé thank ban