CallBlock (Dịch vụ black list) - Viettel

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi salem2501, 18 Tháng chín 2008.

1. salem2501 Thành viên

Hehehe, các bác nghĩ thế nào nếu Viettel tung ra dịch vụ này (Nhất là các bác hay bị nháy máy quấy rối ấy :)))
    Em đã có 1 chút thông tin rồi, thảo luận rồi từ từ cho thông tin ra ngoài nhé ^_^
    Bắt đầu 1 tí nhé: DV này sẽ đk thuê bao theo tháng, chặn số nào thì nhắn tin đưa vào blacklist ...
  2. N1200

N1200 Thành viên

Được Like:
    61
    Cái này hay đây, rất nhiều người mong chờ đó !

Nếu làm dc theo như bạn nói thì các máy điện thoại cơ bản (bình dân) vẫn có thể chặn dc đúng ko? (không cần phải cài thêm p/mềm như các máy cao cấp). rất hay đó.
    Pháp Sư thích bài này.
  3. Strathfield

Strathfield Thành viên

Được Like:
    9
    Đáng ra operator phải có trách nhiệm cùng chủ thuê bao giải quyết vấn đề nháy máy. Chứ còn đưa ra cái dịch vụ này để rồi thu phí thì quá hèn. Đek có gì đáng bàn luận ở đây cả.
    té giếng and Pháp Sư like this.
  4. salem2501

salem2501 Thành viên

Được Like:
    402
    Đáng lẽ ra tớ ko comment, nhưng quả thật những người như bạn làm tớ thấy khó chịu.
    Tớ hỏi: trên thế giới có operator nào có trách nhiệm phải xử lý những vụ nháy máy? Đây chỉ là hợp tác giữa người sử dụng và nhà cung cấp thôi. Bạn cũng chẳng có nhiều kiến thức về chuyện này đúng ko?
    Bạn mua con dao, đi đâm chết người, có ai truy tố người bán dao ko?
    Đây có lẽ là dv giải quyết đc vấn đề nóng mà nhiều người quan tâm. Tớ chỉ muốn lấy ý kiến của mọi người có quan tâm tới dv này. Nếu bạn cảm thấy ko thích, cảm phiền lần sau đừng comment vào topic của tớ nữa nhé. Cám ơn nhiều.
    @other: mọi người nghĩ phương thức tính giá thế nào là hợp lý nhất cho người sử dụng? Tớ đang test dv, cảm thấy cũng sướng phết (vì hay bị nháy máy mà :D)
  5. tichau

tichau Guest

1 ngày 300vnđ như cái chuông chờ thì ok :>.1tháng 9k >:).
    salem2501 and Pháp Sư like this.
  6. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    Em chỉ có vấn đề là:
    add bkock rùi out
    có tính phí không?
    hay chỉ tính phí thuê bao ?
  7. tichau

tichau Guest

Đã có blacklist thì cũng nên có whitelist luôn cho nó pro mấy bác vịt teo nhể :-?.
    Pháp Sư thích bài này.
  8. wtpwt

wtpwt Thành viên

Được Like:
    11
    Thay đổi, đăng ký được bằng Tin nhắn thì hay mà tiện. Có phải lúc nào cũng có người nháy đâu. Có phải Ai cũng hứng lên mà nháy đâu. Mà những người nháy cũng có một số người quen hay trêu nhau. Nháy vài ngày là chán thôi mà. Chứ đâu có cả tháng được. Nên cho đăng ký thay đổi bằng Tin Nhắn cho nó đơn giản.
  9. salem2501

salem2501 Thành viên

Được Like:
    402
    9k/tháng cũng ko đến nỗi đắt nhỉ ;))
    Theo dự kiến, dv sẽ được đk qua hệ thống tin nhắn. Với 1 tháng thuê bao, bạn sẽ đc cung cấp 5 slot block miễn phí. Từ slot thứ 6 trở đi là 500đ/slot. Bạn có thể tùy ý đổi số cần block với 5 slot đã đc cấp nếu ko muốn thuê thêm slot thứ 6.
    Như vậy các bạn thấy có hợp lý ko? Comment tiếp nào \:D/
    Pháp Sư thích bài này.
  10. Strathfield

Strathfield Thành viên

Được Like:
    9
    Bạn không đọc kỹ ý tôi rồi. Ý tôi là cùng phối hợp thực hiện. Xin thưa bản thân tôi cũng làm việc ở Viettel đây, nhưng tôi vẫn chưa hài lòng với Viettel về cách phối hợp hỗ trợ giải quyết khiếu nại của VT. Tất cả những ý tôi nói hết sức khách quan trên quan điểm người tiêu dùng. Còn vấn đề operator có thu hay ko thu phí dịch vụ tôi và bạn đều ko phải là người quyết định, chỉ là bàn ra bàn vào, mỗi người một ý, có gì mà bực mình.
    Pháp Sư thích bài này.