Cảm biến chuyển động trong việc xem ảnh trên 904SH

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi GSMTNG, 18 Tháng mười 2008.

1. GSMTNG Thành viên

Em mới lấy con Softbank 904SH của anh maybach63 và dần tìm hiểu thêm về em nó, em đọc trong các bài viết thấy ít nhất có 2 member đã từng xài và bảo rằng chức năng cảm biến chuyển động hay cảm ứng từ trường gì đó (sensor) trong 904sh có tác dụng trong việc xem ảnh (để máy đứng ảnh sẽ hiển thị dạng dọc, xoay màn ngang hình ảnh sẽ tự chuyển động xoay theo chiều ngang) nhưng em xoay hoài mà chẳng thấy nó khác gì cả, chức năng này phải tinh chỉnh hay cài đặt thêm phần mềm gì thì mới có ạh? Trong mấy trò chơi trên máy + chức năng la bàn của máy thì em nghĩ 904sh hoàn toàn có cơ sở để nói ảnh sẽ tự xoay khi xem hình lắm chứ đúng không các mem? Vì vậy, em mạo muội lập thêm topic này mong các mod, các thành viên đã từng xài 904sh giải đáp giúp thằng em còn trẻ người non kinh nghiệm xài 904sh xem chức năng đó quả thật có trên 904sh thật hay không, hay phụ thuộc vào yếu tố gì khác?!
    Em xin chân thành cảm ơn!./.
  2. bilunf

bilunf Thành viên

Được Like:
    177
    chức năng đó ko có trên 904 bạn à! mặt dù phần cứng thì có sensor nhưng phần mềm 904 chưa có! ko biết update lên fw mới nhất của 904 có ko thì mình ko rõ
    GSMTNG thích bài này.
  3. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    904 thì ko. 910 thì có :hug:
  4. bilunf

bilunf Thành viên

Được Like:
    177
    có chết liền>:)>:)>:)>:)
  5. thaivu

thaivu Thành viên

Được Like:
    144
    Tính năng cảm ứng chuyển động được ứng dụng rất nhiều trong phần mềm mới
    có thể đo gia tốc chuyển động của ô tô xe máy
    Có thể chơi các game đua xe
    Có thể xoay ngang ảnh hay video lúc quay máy
    tuy nhiên 904sh ko có các soft trên mà chỉ có: câu cá, khui chai và chúc bia, ga rừm rừm, xem vũ trụ. còn một số cái như giữ thăng bằng hay đấm đá đòi mạng Japan thì hổng chơi đc
    GSMTNG thích bài này.