Xin giúp Cần giúp về Htc raider x710e

Thảo luận trong 'HTC' bắt đầu bởi tuyenle21287, 18 Tháng chín 2013.

1. tuyenle21287 Thành viên

Tình hình là e mới có cây Htc raider 4g hàn quốc, cũng định vọc e nói, cũng có tham khảo nhiều diễn đàn và các bài viết liên quan, nhưng đang bị rối và cần các bác giải thích giùm thắc mắc và giúp e hướng cài đặt máy, còn cài đặt chi tiết thì e tự search được.
    E vào Hboot thì để là Locked Holiday s-off, máy bán đầu chạy ver 2.3.4 sau đó up lên bản 2.3.7 qua wifi trực tiếp trên máy, software number là 2.31.991.3 Sen 3.5
    1)E muốn up lên bản 4 thì có phải dùng rom này không : RUU_HOLIDAY_SENSE3_5_SKT_KR_2.31.911.2_Radio_3.00.4740.19v2_34.09.701040.00_release_232747_signed.exe
    Có cần phải unlocked bootloader ?
    2) Nếu up rom cook thì phải làm những bước nào ? Bản rom cook nào sử dụng ổn định?
    3) E nghe nói super cid nhưng chưa hiểu lắm,các bác có thể giải thích rõ hơn không? Super cid để làm gì? và khi nào cần?
    4) E có vào hboot, cắm cáp vào được chế độ fastboot usb, nhưng khi mở cửa sổ fastboot để root thì của sổ chỉ hiện lên rồi tắt? click chuột phải cũng không có dòng lệnh Open... như hướng dẫn? có phải e chưa Unlock bootloader?
    Thanks anh em trước nhé!
  2. tuyenle21287

tuyenle21287 Thành viên

Được Like:
    0
    alo alo có bác nào giúp em không
  3. viet_vostro1400

viet_vostro1400 Thành viên

Được Like:
    1
    của bạn đã được S-OFF như vậy là bạn có thể thoải mái up rom cook theo ý mình muốn
    -còn nếu bạn muốn úp rom gốc thì trước mắt nên relock bootloaer lại,còn ko thì vẫn cứ up như thường
  4. andan2

andan2 Thành viên

Được Like:
    0
    Làm sao bạn up lên bản 2.3.7 qua wifi trực tiếp trên máy được vậy, chỉ mình với. Mình cũng mới mua nên chưa biết sử dụng lắm. Thanks