Cảnh báo iPhone 4 thay cặp flash BB! Cần xem kỹ !

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi punlinh2007, 4 Tháng tư 2013.

1. punlinh2007 Never Ending Dreams

iPhone4 thay cặp là gì ?
    Là Những máy iPhone 4 bb 4.11 ,4.12 các mạng giá code đắt (vd: Nhật SB,Hutchinson Swe ,...) thường dc unlock bằng cách unlock = phần cứng (thay cặp flash bb 1.59 và unlock = phần mềm ultrasnow ). Cách này thường dc áp dụng vì chi phí thấp,và xài máy lock như máy quôc tế .
    ### Về cơ bản các máy thay cặp sẽ dùng như thế hệ iPhone4 lock bb 1.59 đời đầu,ko cần sử dụng sim ghép,vì vậy,rất nhiều bạn tưởng nhầm mua dc máy ip4 world giá tốt ... Nhưng nếu restore = FW gốc thì bb máy sẽ lên lại 4.12 và sẽ ko unlock dc.
    Khuyết điểm của việc thay cặp:
    1.Máy vẫn lock ( dùng fw gốc restore bb sẽ nâng lên 4.12 và ko unlock dc )
    2.Dễ bị dính NOALL và máy mất zin
    3.Gía trị máy ko cao
    4.Khi mua code lên world sau này sẽ ko active dc(phải mua SN ảo mới active dc)
    Đây là 1 ví dụ về ip4 bb 4.12 lock Japan unlock = thay cặp bb 1.59:

Cách nhận biết iP4 thay cặp ( xem hình ) ở đây mình chụp máy 4S ,nhưng flash nhìn thì như nhau,máy nào ko có tem vàng như hình,thì đã sửa hoặc chạm đến con flash !
  2. haiphan68

haiphan68 Thành viên

Được Like:
    0
    Rồi sao nữa bác, đâu có ảnh hưởng gì đâu
  3. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    khuyết điểm tôi đã nói ở bài #1 rồi .Đây chỉ là 1 bài tham khảo thôi bạn ạ
  4. 6006

6006 Cydia Geek

Được Like:
    4,032
    Theo kinh nghiệm "ghẻ" của tớ, trước đây khi restore, Apple chỉ check serials máy, nếu máy không thuộc dạng blacklist, báo mất,... => server của nó sẽ thông qua và cho restore + activate.

Còn hiện tại, nó sẽ check cả serials lẫn IMEI => Máy nào đã thay cặp thì 2 thằng ku này sẽ không trùng khớp với nhau => Không restore & activate được!
  5. tanthanhpc

tanthanhpc Thành viên

Được Like:
    1
    Theo tôi biết thì vẫn Restore được nhưng sẽ không có active được - mất sóng; giải pháp là tốn tiền thay lại cặp BB khác + $ tạo file certification fake giúp đồng bộ Imei - serial .
  6. punlinh2007

Được Like:
    15,908

nó sẽ active dc nếu mua SN ảo qua dat file ( chỉ cần có số imei & SN hiện có trong máy )

[MENTION=235281]tanthanhpc[/MENTION] khi đã mua sn ảo thì sẽ tự động update lại trên server

điều này đồng nghĩa : active dc ip4 thay cặp .
  7. chihocvn

chihocvn Thành viên

Được Like:
    19
    e bị 1 cây và giờ mất sóng, em muốn lên quốc tế lại phải làm như thế nào? please help me!
  8. punlinh2007

Được Like:
    15,908
    máy thay cặp mất sóng thì tuỳ TH mà gỡ cặp ra rồi đóng lại,mua code lên quốc tế thì tuỳ vào con bb đóng vào máy.như tôi đã nói ở bài #1 để active.
  9. tiendat82

tiendat82 Thành viên

Được Like:
    12
    Có cách nào kiểm tra máy mà không cần mở máy ra không bạn?:|
    Máy của mình đã unlock mà không biết là mua code hay làm phần cứng nữa? đang chạy 6.0.1 định update lên 6.1 mà không dám up. :-s
  10. punlinh2007

Được Like:
    15,908
    vào cydia check xem máy có cài ultrasnow ko ? nếu có thì là máy như tôi đã nói ở post #1,còn ko thì máy bạn là máy world , check IMEI để biết sim status là biết ngay thôi .