Cập nhập về Roaming Quốc tế

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi ViettelTelecom, 18 Tháng ba 2009.

1. ViettelTelecom <b>Customer Care</b>

Tính đến tháng 3, Viettel đã thỏa thuận roaming được với:

• Postpaid (2 chiều Inbound và Outbound): 224 mạng/ 97 quốc gia
    • Prepaid Inbound: 13 mạng/ 11 quốc gia
    • Prepaid Outbound: 16 mạng/ 15 quốc gia
    *Ghi chú:

• Postpaid (2 chiều Inbound và Outbound): cho phép thuê bao trả sau Viettel có thể roaming sang nước ngòai và ngược lại, thuê bao trả sau nước ngoài có thể roaming vào mạng Viettel
    • Prepaid Inbound: cho phép thuê bao trả trước nước ngoài có thể roaming vào mạng Viettel
    • Prepaid Outbound: cho phép thuê bao trả trước Viettel có thể roaming sang nước ngoài.
    (Xem file đính kèm)

Các file đính kèm:

dungxoanpro thích bài này.
  2. dungxoanpro

dungxoanpro Thành viên

Được Like:
    3
    Thanks bạn, mình đang dùng roaming mà cái món tính cước đau đầu quá. Mình sang Lào thì dùng mạng roaming nào tốt nhất? Khi nhận tin nhắn từ Việt Nam mình sẽ mất bao nhiêu tiền. Cảm ơn bạn!
  3. salem2501

salem2501 Thành viên

Được Like:
    402
    Lào có 2 nhà cung cấp dịch vụ viễn thông.
    ETL có giá cước gọi và nhắn tin trong nước thấp hơn, nhưng có giá cước nhận cuộc gọi cao hơn. Ngược lại, Milicom Lao Co. Ltd có giá cước nhận cuộc gọi thấp hơn. Bạn nên cân nhắc giữa các nhu cầu của mình để lựa chọn mạng Roaming nhé :)
    Theo mình thấy thì 2 mạng này cho phép nhận tin nhắn miễn phí.
  4. dungxoanpro

dungxoanpro Thành viên

Được Like:
    3
    Mình dùng của Tigo, không biết có phải là Milicom Lao như bạn nói không, mỗi tháng mình chỉ mở máy dăm lần, nhận độ chục tin nhắn (hoàn toàn không nghe gọi), vậy mà tháng nào cũng ngót nghét hơn trăm nghìn, có tháng gần 200. Bó tay.