Thảo luận Chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Motorola Milestone

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi thanhhai.mobile, 8 Tháng tám 2010.

1. thanhhai.mobile Thành viên

2. gozilla_hung2003

gozilla_hung2003 Thành viên

Được Like:
    0
    mình đang gặp vấn đề về tin nhắn trên milestone tin nhắn dạng thread chỉ nhận dc thread đầu tiên khi mình gởi thread thứ 2 trở đi thì máy báo là message not sent thế thì phải làm thế nào đây bạn
  3. thanhhai.mobile

thanhhai.mobile Thành viên

Được Like:
    199
    Bạn thử gửi lại xem, tình trạng này mình chưa gặp bao giờ. Trường hợp này theo mình chỉ xãy ra khi gởi cùng lúc 2 số khác nhau với cùng một nội dung, và chỉ một số gửi được...
  4. otan

otan Thành viên

Được Like:
    0
    mình mới dùng Milestone, máy mình bị tình trạng là khi mình cắm cáp kết nối với máy tính thì ko được mà mình ấn vào màn hình thì tự bị chuyển linh tinh ( ko theo ý mình muốn ). Như vậy là làm sao vậy
  5. hoang nguyenkim

hoang nguyenkim Thành viên

Được Like:
    279
    mình muốn mua một cái bao da cho em milestone thế nhưng lại e rằng cái nắp đóng của bao da dùng theo nguyên tắc hít như nam châm.
    ko biết cái này có ảnh hưởng j đến em milestone ko các pác?

xin cho ý kiến giùm....
  6. seekiller

seekiller Thành viên

Được Like:
    56
    cái này bạn qua box mua bán đi,có nhiều lắm mà
  7. hoang nguyenkim

hoang nguyenkim Thành viên

Được Like:
    279
    Mình đâu hỏi chỗ mua hay kiểu dáng bao da. Mình chỉ hỏi về tác dụng của từ trường với milestone thôi.
  8. thanhhai.mobile

Được Like:
    199
    À! Nguyên nhân là do máy tính của bạn chưa có dây nối đất đấy (G) hay còn gọi là dây chống giật. Nếu bạn dùng PC thì nên có dây tiếp đất. Còn dùng Laptop thì đừng xạc pin trong lúc đang kết nối với máy tính nha! Do nguyên nhân trên đã làm do tính năng cảm ứng của máy không chính xác đó...
    Theo mình nó chẳng ảnh hưởng gì đâu bạn! Vì đã là bao da dành cho điện thoại mà.
  9. otan

otan Thành viên

Được Like:
    0
    máy mình dạo này thỉnh thoảng khi kết thúc cuộc gọi thì màn hình ko hiện lên, mình ấn nút nguồn hoặc trượt phím ra cũng ko lên, có lúc sau thì lên có lúc ko lên mình phải tháo pin và khởi động lại. Và thỉnh thoảng máy tự restart lại............... Như vậy là bị sao vậy, giúp mình với!
  10. thanhhai.mobile

Được Like:
    199
    Milestone có chức năng tự tắt màn hình cuộc gọi khi để gần mặt hay bất cứ thứ gì mà khi để gần màn hình. Trường hợp của bạn chắc mình nghỉ bàn tay của bạn đã để gần màn hình. Bạn phải để ý phía trên góc phải màn hình đó, có bộ cảm biến mằn ở đó. Thỉnh thoảng máy tự Reset là sao bạn? Hay là đang chạy chương nào đó. Bạn thử kiểm tra thẻ nhớ xem.