cho em hỏi chut ve bàn phím của p910i

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi tuanlangson, 20 Tháng hai 2006.

1. tuanlangson Thành viên

không hiểu sao bàn phím của em dao này no lam sao ấy.lúc gọi diện thoại thi không sao,nhưng khi nhắn tin thì nó cứ nhảy linh tinh.em không hiểu.mong các bác chỉ giúp em,bây giờ phải lam the nào để nó hết nhảy linh tinh.thank
  2. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Cũng có thể do máy bác cài nhiều phần mềm quá nên nó chậm... Chắc ăn nhất là bác format lại xem tình trạng đó còn xảy ra không...
  3. linh_N70

linh_N70 Thành viên

Được Like:
    89
    Lạng sơn à ra 372 Bà Triệu nhé nói bạn Linh_N70 trên GSM.ok đi
  4. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    Cái này chỉ cần cân chỉnh lại màn hình cảm ứng là được mà:
    Vào : contronpanel => chọn thẻ Device => Display => chọn thẻ Screen => chọc vào Calibrate screen => chọc tiếp vào 1, 2, 3 trên màn hình => nó báo yes và no chọn yes là ok
  5. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bác à. Bị bàn phím chứ không phải cảm ứng đâu...
  6. tuanlangson

tuanlangson Thành viên

Được Like:
    4
    cảm ơn các bác nhiều,máy em nó bị bàn phím cơ chứ ko phải bi cảm ứng đâu.các bác xem có cách nào chỉ giúp với.
    như bác linh_N70 bảo ra 372 bà triêu ở lạng sơn hay HN vậy bác?
    thank
  7. chieucao

chieucao Thành viên

Được Like:
    4
    bàn phím P910i

Không có vấn để gì đâu bác a. Đấy là do tiếp xúc thôi mà. Trước em cũng bị như thế. Bác tháo tiếp xúc ra lau sạch lắp vào là OK thui. Không làm đc thì qua thợ có uy tín nhờ ng ta vệ sinh giúp. Hoặc khi đóng mở Flip bác mở ra rồi đóng vào tự nhiên nhờ sức bật của lò xo, đừng đỡ tay, để nó đóng vào mạnh một chút vài lần cũng có thể hết đc đó. Chúc bác không phải mất xiền nghen
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Đúng rồi... Trong quá trình xài nên vài lần làm vậy cho các chỗ tiếp xúc giữa phím "được giũ bụi", và nếu chỗ nào có vấn đề thì may ra... Nhưng đừng làm nhiều quá... Bật lên bật xuống flip nghe cạch cạch hoài, chủ nhân của nó cũng sót ruột lắm à...:cool:
  9. saucon

saucon Thành viên

Được Like:
    12
    Thế các bác cho em hỏi thêm luôn: Bánh xe của máy trở chứng thì phải làm sao? Em chỉnh phím cuộn xuống, nó lại nhảy ngược lên dòng trên vài ba bận thì mới chịu chạy xuống theo ý mình. Vậy có phải tại mình cài nhiều chương trình không? Em cũng hay táy máy cài chương trình nhiều quá :D
  10. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Tui nghĩ là như vậy rồi. Cài nhiều chương trình + cho chạy background nhiều quá nên bộ nhớ còn rất ít...
    Bác muốn chắc cú thì format lại sẽ biết có phải hay không...