Xin giúp Cho hỏi về downgrade ipod touch 8G 2G MC 4 xuống 3.1.3/3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thanhvu18ha, 28 Tháng bảy 2010.

1. thanhvu18ha Thành viên

Mình là dân gà mờ về iphone/ipod touch. mới qua lần đầu sử dụng.
    Mình mới mua cái ipod touch trên bestbuy. Hóa đơn ghi là
    + apple 8GB ipod touch 3rd Gen
    + MC 086LLZA

Mình đem về chạy với FW 3.1.3. Sau đó cho itunes tự động up lên FW 4
    Mình tìm hiểu để cài được phần mềm xịn thì cần phải JailBreak. thế là tiến hành thử
    Khi kiểm tra với tinyumbrellla, mình thấy nó ghi ipod touch 2G 4.0 chứ không phải như trong hóa đơn ghi 3rd gen.
    Vậy máy mình là đời 2G phải không.
    Mình đã nhiều lần cố downgrade xuống các phiên bản 3.1.2 hoặc trở lại phiên bản 3.1.3 như lúc ban đầu nhưng đều thông báo lỗi, (3002, .... ko nhớ nữa). Mình muốn JailBreak, ai có thể giúp mình với. Nếu được thì ghi rõ 1 tí dùm mình nhé. mình gà mờ lắm, vì mới sử dụng. THANK SO MUCH.
  2. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    bạn dùng redsn0w 0.9.5 để jailbreak
    trước tiên bạn dowload firmware 4.0 cho itouch 2g ở http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/ nhớ đổi .zip thành .ipsw
    vào redsn0w bấm browser chọn firmware 4.0 vừa download về
    vì model của bạn có MC nên khi nó hỏi "is there "MC" model on your iPod Touch 2G?" bạn chọn Yes
    đưa máy về DFU theo hướng dẫn
    đợi nó jailbreak xong
    từ đó bạn tìm hiểu thêm
    chú ý mỗi lần khởi động lại máy phải chạy lại redsn0w và "Just boot tethered right now"
    thanhvu18ha thích bài này.
  3. daragonvn

daragonvn Thành viên

Được Like:
    2
    ủa redsn0w xài được cho mode MC hả pro vụ này mình mới biết đó sao trên web mình thấy để xài cho mode non MC mà
  4. vdnhnguyen

vdnhnguyen Thành viên

Được Like:
    23
    nếu là gen 2 thì cho iphone vào DFU down xuống 3.1.3 bt, không cần thay đổi gì cả
    nếu không được => gen 3 => đắp chiếu nha bạn
  5. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    gen 2 mà dính MC thì không thể down xuống 3.1.3 mà không có SHSH !!!
  6. thanhvu18ha

thanhvu18ha Thành viên

Được Like:
    16
    uh, cái này là gen 2 MC, đã lên 4 rồi, hẻm biết làm sao cả. hic hic. bùn quá, giờ chỉ biết chờ đợi, mà không biết có được ko nữa. Bác nào có thông tin mới báo dùm em tiến, thanks