Chương trình Lịch Âm (Lunar Calendar)

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi haidove, 4 Tháng tám 2007.

1. haidove Ex-Mod

Sony Ericsson phục vụ bạn đúng phong cách VIP, nhưng lại được “Free” hoàn toàn.
    Cách cài đặt:
    Đầu tiên, bạn tải chương trình Lịch Âm (Lunar Calendar) về máy tính của bạn.
    Sau đó bạn có 2 cách để cài vào điện thoại của bạn:
    Cách 1:
    Dùng cáp hoặc đầu đọc thẻ nhớ (card reader), chép tập tin LichAm.sis vào thư mục Other trên thẻ nhớ. Click vào tập tin LichAm.sis tại thư mục Other trong File Manager để bắt đầu cài đặt (Hình 1)

[​IMG] Hình 1 Màn hình sẽ hiện lên một số thông tin về chương trình Lịch Âm, cũng như yêu cầu bạn xác nhận lại đồng ý cài đặt chương trình, bạn click Install (hình 2) [​IMG] Hình 2 Bạn tiếp tục click yes khi cửa sổ mới được mở ra (hình 3) [​IMG] Hình 3 Tiếp đó click Continue để chương trình tiếp tục chạy (hình 4) [​IMG] Hình 4 Bạn đọc các thông tin về chương trình Lịch Âm và tiếp tục click Continue (hình 5) để hoàn thành các bước cài đặt. [​IMG] Hình 5 Sau khi hoàn thành cài đặt, Lịch Âm sẽ được cài vào máy và nằm trong mục Tools. Khi muốn chạy Lịch Âm, chỉ việc click vào biểu tượng của chương trình này trong menu Tools. (Hình 6) [​IMG] Hình 6 Cách 2:
    Cài đặt thông qua Bluetooth/ hồng ngoại:
    Bước 1:Máy tính của bạn phải có cổng bluetooth/ hồng ngoại. Trên máy tính, bạn vào phần Bluetooth/ hồng ngoại và chọn chức năng Send files, sau đó chọn tập tin LichAm.sis và gửi qua điện thoại của bạn sau khi đã được kích hoạt Bluetooth/ Hồng Ngoại.
    Bước 2: Khi gửi xong, trên điện thoại sẽ hiện ra một màn hình, trong đó báo rằng điện thoại đã nhận được 1 tập tin, bạn click vào nút View, màn hình tiếp theo sẽ hỏi ý kiến bạn để cài đặt chương trình vào máy.
    Các bước tiếp theo giống như bên trên – khi cài đặt chương trình từ thẻ nhớ

DOWNLOAD
  2. uminh

uminh Thành viên

Được Like:
    0
    chương trình này có lỗi rồi.
  3. zackal

zackal Thành viên

Được Like:
    14
    ủa mình thấy bìh thườg có lỗi gì đâu!
  4. ninhnd

ninhnd Thành viên

Được Like:
    19
    chương trình này hay đấy mấy bạn ah , bô ích nhất là mấy bạn mê tín . keke xem ngày tốt , xấu , giờ hoàng đạo . Mình test ok. thank nha
  5. uminh

uminh Thành viên

Được Like:
    0
    chương trình nay tui cài vào máy sony p990i thi van chay được nhưng vao xem hướng dẫn thì báo lỗi đó.
  6. Bap

Bap Guest

Bạn thử cài sang bộ nhớ của máy xem có còn bị lỗi nữa không?
  7. ninhnd

ninhnd Thành viên

Được Like:
    19
    tui cài vào bộ nhớ máy , chạy phe phé, cả phần hướng dẫn cũng ngon, font chữ đẹp, nói chung là ok . Chúc bạn thành công
  8. skidrow101

skidrow101 Thành viên

Được Like:
    6
    Cài vào bộ nhớ máy ok
    uminh thích bài này.
  9. b060048

b060048 Thành viên

Được Like:
    13
    cài vào thẻ nhớ thì chỉ xem dc lịch,ko thấy gì khác nữa,ko có chỗ để exit luôn,phải vào task manager mà out hix hix

hix sao vào giao diện bên trong rồi mình chẳng sử dụng dc gì cả,đã mò hết các nút bấm nhưng chẳng thấy tác dụng gì,chỉ xem ngày tháng là sao hix
  10. ninhnd

ninhnd Thành viên

Được Like:
    19
    bạn nhìn trên đầu có chữ " Lunar calendar " , kick vào đó sẽ có một bảng chi tiết hiện ra gồm : ngày tốt , xấu , hướng dẫn , giới thiệu , thoát
    còn muốn xem ngày sinh của mình hay của bạn bè lịch âm là bao nhiêu thì bạn để ý dòng thứ 2 có chữ " Dương lịch " thay phần tháng năm hiện tại bằng tháng năm ngày sinh của bạn sau đó nhìn vào lịch là ra ngày sinh âm lịch của mình . Chúc vui vẻ
    b060048 thích bài này.