Chương trình xử lý và kỹ thuật chụp cơ bản cho dòng SHARP

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 22 Tháng mười hai 2006.

1. minhhoang Thành viên

Đối với các bro không rành về máy tính, nhắc đến Photoshop CS chắc ai cũng "..." vì phần mềm xử lý ảnh mạnh mẽ nhưng khó sử dụng này.
    Kỳ này, mình giới thiệu với anh em một phần mềm Digital Camera Enhance! (DCE). Kết quả thử nghiệm hết sức ấn tượng với ảnh của SHARP 903SH 904SH..

Các lưu ý khi sử dụng phần mềm

Mặc định các phần De Noise, Color, Enh.Details, Auto Balance để mặc định.
    Chỉ cần chỉnh sửa phần Midtones:

EX
    Ảnh trước

Sau khi chỉnh sửa

More
    Source

Edit with DCE

Download DCE
    thezoo, bingoo511 and nhv12 like this.
  2. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    WIRE PILOT 1.0.0
    Nếu đã rành photoshop, việc edit một hình ảnh rất dễ dàng, nhưng không phải ai cũng có điều kiện để học và sử dụng thành thạo! Mình share cho các anh em phần mềm WIRE PILOT 1.0.0, chương trình rất dễ sử dụng [có tour hướng dẫn] và rất hữu ích! Có thể dùng WP để xóa các chi tiết, vết "thừa" trên khuôn mặt, đường dây điện..v..v

Ảnh trước khi chỉnh sửa

Sau khi chỉnh sửa WP

Face [Khuôn mặt]
    Trước

Sau [da được edit rất tự nhiên...]

SHARP BOX! 1.9MB:D
    conan05, vodanh1981, thezoo and 10 others like this.
  3. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Photoshop cũng nhiều cái auto sẵn mà, đâu có quá phức tạp nếu làm những việc đơn giản.
    Thank mod nha, phần mềm này good lắm bà con.
  4. haigaru

haigaru Thành viên

Được Like:
    47
    hihi có khi anh minhhoang mở 1 thớt mới về hướng dẫn sử dụng photoshop để anh em box sharp vào học tập nha,trong box mình rất là lắm chuyên gia PS nhưng mà ít thấy các bác ấy hưỡng dẫn gi cả

hihi thì bác cứ mở đi,ai không biết có thể đi sưa tầm mà,tạo điều kiện cho ae box sharp có công ăn việc làm.hihi mở luôn đi bác
    minhhoang thích bài này.
  5. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Phần mềm này, không cần phải biết gì về photoshop cũng có thể sử dụng rất good công việc cần phải làm..:D và hơn nữa là rất "nhẹ" khi cài vào máy [1,9MB]..!
    Mình biết sơ sơ về photoshop thôi nên đâm ra "lười biếng" với nó..:D
    to haigaru: OK! Open Thread!
    Anluulac and haigaru like this.
  6. thezoo

thezoo Thành viên

Được Like:
    133
    hihihi bác minhhoang chụp ai thế, model :904sh ,date:31/3/2007 ,time: 13.46AM << chắc là đúng phải ko hihihi,hình này chắc bác minhhoang chụp ai,chứ ko phải lấy trên mạng đâu nghen :D,chắc chụp ng iu wá :D
  7. nomad

nomad Thành viên

Được Like:
    3
    phải công nhận là soft này hay mà bác pót hình ai lên mà xinh thế=D>
  8. thang755

thang755 Thành viên

Được Like:
    2
    chào các bác chẳng là em chụp mấy tấm hình (jpeg 240X320).em muốn tạo thành một file gif để đặt nó làm hình nền(903sh) nhưng khi tạo thành file gif thì hình rất xấu nhờ các bác giúp em với.
  9. thezoo

thezoo Thành viên

Được Like:
    133
    hình nền của 903 mình vẫn dùng JPG mà bác,có sao đâu,bác vào thread của mình save đại 1 tấm nào đó xuống rồi làm wallpaper thử xem,mình nghĩ là dc mà
  10. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Nói chung cho tất cả các chương trình tạo gì động từ các file jpeg đều cho hình ảnh sau khi tạo ko thể bằng hình ảnh của file jpeg được (chỉ đạt 8bit màu). Chú ý tạo gì từ jpeg chỉ để tối đa 8fr/s nhé.
    @thezoo: bạn ấy muố tạo hình động làm hình nền mà, jpeg đâu có động đậy được.