CHUYÊN ĐỀ về Thẻ nhớ cho N-Gage

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi huynhphutien, 19 Tháng mười hai 2006.

1. huynhphutien <b>Hội N-Gage Việt Nam</b>

N-gage c tự chế với thẻ RS-MMC

N-gage Classic Pro với thẻ nhớ RS-MMC ngoài
    Các bạn biết là n-gage c có 1 khuyết đểm là mỗi lần muốn tháo thẻ nhớ ra là phải tháo pin ra trước mà tháo pin thì phải cài ngày giờ lại rất bực mình , đây cách tự chế ra hiện nay mình đang sử dụng thẻ RS-MMC ,khi thaó thẻ ra mà không cần tháo pin ra ,và trên con n-gage của mình chứa đến 2 thẻ nhớ khi nào cần thì chỉ việc tháo ra và gắn vào ok, cách nay cũng đơn giãn nhưng khi muốn được như vậy thì phải hi sinh 1 miến thịt của điện thoại mình

Bạn thấy chưa mình không cần thaó pin ra, mà vẫn lấy thẻ ra được (hình 1,2,3,4 ),và đây là cách làm , cắt 1 góc nhỏ ở trên bên trái là ok (Picture023)

Còn đây là cách dùng 2 thẻ trên 1 điện thoại nè ,một lúc nào đó mình muốn mang theo RS_MMC nhưng không biết để đâu ?bạn có biết là n-gage classic có thể lưu được đó, đây là là cách nè bạn phải để thẻ nhớ giống như hình ở dưới của mình là ok , rồi đóng nắp lại ,cách này cũng sử dụng cho v ỏ zin luôn (hình 5,6,7)

Các file đính kèm:

Kích thước:
      23.6 KB
      Đọc:
      1,217
  2. no_for_thank

no_for_thank Thành viên

Được Like:
    7
    mình ddinhj tậu 1 cái thẻ mobile MMC 1gb
    Cho mình hỏi Ngage QD dùng thẻ 1 gb có bị giật ko ?
    Mong mọi ng chỉ giáo :hug:
  3. KoolFire

KoolFire Thành viên

Được Like:
    118
    Cậu cứ dùng vô tư đi, nhưng để chắc ăn nên mua hiệu Kingston hay Transcend là bảo đảm ít rủi ro nhất. Mình cũng đang dùng 1 cái kingston cho con Ngage C yêu quý nè! Giật thì ko giật nhưng mỗi lần mở Music Player (chương trình của máy chứ ko phải UltraMP3 nha) hơi lâu vì chép nhạc nhiều quá (hơn 100 bài chuẩn 128kbps/s) và 1 đống game Ngage (khoảng 20), nhiều ứng dụng khác nữa...

Cứ thử một lần rồi xem, cậu sẽ thích ngay mà!!!:)) :D
  4. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    Ok hết...đang kiếm cái 2G để test cho nó đây
  5. superthien

superthien Thành viên

Được Like:
    208
    nhạc thì bạn nên chép vào thư mục sounds/digital trên thẻ nhớ thì sẽ load nhanh hơn là để rải rác trong máy áh, bạn yennhi test 2gb sớm để mình biết mua về làm USB cho con Ngage lun,cái thẻ 512 sao chật chội quá nè ,chả chép được nhiều!!!
  6. KoolFire

KoolFire Thành viên

Được Like:
    118
    yennhi đúng là dân sành điệu đó nha,chỗ nào có nhắc đến Ngage là có mặt liền! Bạn có đồ chơi gì độc dành cho Ngage C ko? Cho mình chiêm ngưỡng miếng coi!Mình chơi con Ngage C từ năm 2003 đến giờ, biết bao thế hệ của Nokia nối tiếp ra đời mà chả có con nào sánh được vớii nó cả, chán thật!

***************** Viva N-gage Classic Forever **************
  7. Nguyên Dũng

Nguyên Dũng Ex-Mod

Được Like:
    1,486
    Thế N-gage C có dùng dc thể 1 Gb ko các bác > Bộ nhớ Ram N-gage yếu hơn QD nên chửa dám thử . Ai test rồi thì cho mình biết nhé
  8. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    trời ơi!!! Đã bảo là dùng OK hết...Em dùng N-gage C hồi mua xài thẻ 32M,sau lên 512M cũng chưa thấy đã...rồi liều mạng lên 1G xài cả năm nay rồi có sao đâu.....giờ kiếm cái 2G test mà k có nè.......nói 1G chứ toàn bộ dữ liệu của em cũng đã 512M nên nhạc chỉ còn lại 512M....giờ phải 2G thì mới mong đủ đc,,,..............

Xài 1G quen rồi nên giờ máy nào k thẻ nhớ là em chê hết kể cả bộ nhớ máy lớn(giỏi lám cụng chỉ 256N)
  9. Nguyên Dũng

Nguyên Dũng Ex-Mod

Được Like:
    1,486
    Yến nhi đang xài thể nhớ 1Gb hiệu gì vậy . Giá bao nhiêu thế yến Nhi ?
  10. minhtrinh06

minhtrinh06 Thành viên

Được Like:
    260
    Yennhi cho nick yahoo để tiện liên lạc đi