có ai dùng NgageQD xài mạng Vinaphone mà vào được GPRS chưa

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi huunhon, 27 Tháng mười một 2005.

1. huunhon Thành viên

có ai dùng NgageQD xài mạng Vinaphone mà vào được GPRS chưa, với lại gởi và nhận mms nữa , hix chỉ tui với , con bồ tui gởi tui một cái tin mms mà sao tui chẳng nhận được , tui đã cấu hình MMS như trên website ok hết rồi

còn nữa vào wap bằng GPRS nữa , hix lúc tui bắt đầu vào GPRS thì nó hiện chữ G nhưng rồi không thấy gì nữa hết , ai rành mấy cái này chỉ với nha
  2. calvinklein1407

calvinklein1407 Thành viên

Được Like:
    3
    bạn ơi thuê bao của bạn có phải là thuê bao trả sau không nếu là trả sau thì bạn mới sử dụng dịch vụ này của nhà cung cấp vinaphone được
  3. bachlonghl

bachlonghl Thành viên

Được Like:
    3
    Chuyển sang mobi đê, phủ sóng toàn quốc roài.Vino kêu thử nghiêm 3G trong khi 2.5G đã ổn định đâu
  4. coolkid

coolkid Thành viên

Được Like:
    38
    Em xài QD , nhưng xài mạng viettel vô net bình thường mà ... Bác bị gì ???
  5. huunhon

huunhon Thành viên

Được Like:
    454
    tui xài Vina thuê bao đàng hoàng ,

này nhé khoang nói đến GPRS , nói đến MMS trước đi (vì không thể nhận MMS từ con bồ tức ói máu)

này nhé tui nạp cấu hình mms đàng hoàng đúng y như hướng dẩn , nhưng khi có tin mms gởi tới nó dạng sms nó báo là tui có tin ở mms.... nói chung là một cái link và mã số kiu tui vô đó nhận tin

rồii giờ nói đến GPRS , tui cũng nạp cấu hình đàng hoàng, lúc vào service chọn vinaphon GRPS , đợi một lúc lâu sau thì nó hiện chữ G , nghĩa là đã vào GRPS nhưng không vào trang chủ của http://wap.vinaphone.com.vn (lúc trước xài C100 lúc vào wap nó tự động vào trang chủ)

Lúc này nó trở lại màn hình service , tui chọn thử trang wap yahoo nhưng nó báo lỗi rồi không cho vô
  6. huunhon

huunhon Thành viên

Được Like:
    454
    mày mò mãi cũng gởi và nhận được MMS rồi , nhưng vẫn chưa connect vào GPRS được hix , sao kỳ vậy chòi ơi
  7. coolkid

coolkid Thành viên

Được Like:
    38
    Lưu ý là hiện ra chữ G chỉ là có tín hiệu GPRS thui ,còn kết nối đc GPRS thì nó sẽ hiện ra chữ G và có khung hình vuông bao quanh .... Thân !
  8. skidrow101

skidrow101 Thành viên

Được Like:
    6
    Mình vô GPRS bằng QD hoài nhưng chưa được,mình xài thuê bao Vina.8910 của Ba mình vô GPRS tẹt ga. N-GageQD?????
  9. Adolf Hitler

Adolf Hitler Thành viên

Được Like:
    4
    ban thử so sánh lại giữa cài đặt máy ban với con9810 thử xem biết đâu có sai lệch đôi chút
  10. aj3300

aj3300 Guest

Bạn fải vào web www.vinaphone.com.vn và tạo 1 tài khoản, kích hoạt SDT của bạn thì mới được. Ko là ko được đâu. Tui fải làm như vậy đó, chứ gửi SMS tới số 333 thì chỉ là cài đặt thông số cho Mobile thôi. Vậy đi hen !