Xin giúp Có nên upgrade 3GS OS 3.0 lên OS 4.0 !

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi tamha, 9 Tháng bảy 2010.

1. tamha Thành viên

Em đang xài con 3GS ( vẫn xài OS 3.0 ) em đã tự unlock vào tầm lúc này năm ngoái vẫn xài ổn định tới giờ. Giờ có OS 4.0 em đang phân vân có nên upgrade lên OS 4.0 ngay trong lúc này ko hay chờ Apple ra OS 4.01 upgrade luôn 1 lần :-s Nếu em nên upgrade lên thì các bác hướng dẫn cách upgrade lên hộ em với ! Càng chi tiết càng tốt ( vì em hơi gà vụ này nên từ lúc unlock OS 3.0 tới giờ mới dám làm lần nữa ) thanks :D
  2. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    lên hay không tùy ở bạn . nói chung thì nếu thích thưởng thức những tính năng mới thì lên còn không thì đợi 1 thời gian nữa cho ổn định rùi lên cũng được .
    Lưu ý :nếu không có SHSH thì không lên được đâu nhé vì trước khi lên phải retore về FW gốc . còn nếu có và thích lên thì đọc tiếp bên dưới .
    nếu máy bạn là bomtroom cũ thì làm theo hướng dẫn tại đây
    http://gsm.vn/threads/204584-iPhone...t-jailbreak-va-se-patch-LLB-de-dung-custom-fw
    còn mới thì khỏi làm vì lên không được bấy giờ
    FeandMo and tamha like this.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    @bachtung2008,
    Trước khi lên không cần restore fw gốc ;). Vì máy đó đang chạy 3.0 và đã jailbreak rồi nên có thể dùng custom firmware 4.0. Chỉ cần cho vào chế độ restore và dùng custom fw 4.0.
    Vì máy đó chạy 3.0 nên mình có thể quả quyết đó là bootrom cũ và đã jailbreak bằng redsn0w lúc trước nên LLB đã pwned.

@tamha,
    Dù sao đi nữa, bạn nên chú ý về SHSH mà bạn bachtung2008 đã đề cập.
    Nếu có rủi ro gì trong vấn đề lên 4.0 mà bạn không có SHSH cho firmware 3.x thì sẽ hơi phiền đấy.
    Lúc này bạn nên tìm hiểu nhiều về SHSH và nhớ lấy SHSH cho firmware 4.0 nhé
    bachtung2008, FeandMo and tamha like this.
  4. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    oh thanks bác đã giải đáp . em cứ nghĩ phải retore về FW gốc . Chắc đọc chưa kĩ bài hướng dẫn của bác , thấy ghi là retore về FW gốc nên làm luôn :">
    FeandMo thích bài này.