Thảo luận Có phải Gmobile đang tự giết mình ?

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi notim, 2 Tháng tám 2013.

1. notim Thành viên

Chuyện là thế này cả nhà ah !
    Khi beeline ra gói cước tỷ phú 1 e đã ôm hơn 2 chục cái sim TP1 để dùng và cho người thân bạn bè . đã tẩu tán gần hết còn mấy cái vẫn giữ lại .
    Đến tầm tháng 1 /2013 e mở sim ra để nạp 20k theo chu kỳ 90 ngày thì ôi thôi mấy cái sim của e đã bị thu hồi cho vào kho và ko lấy lại dc.
    Gọi lên tổng đài hỏi thì dc biết do ko phát sinh cước nên bị thu hồi.
    Lúc này đã là Gmobile rồi , Thay đổi chính sách mà éo thông báo cho người dùng gì cả, trang wed thì ko còn TP1 mà cũng k thèm nt thông báo cho KH.
    Mà e cũng k hiểu tại sao lại thu hồi sim TP1 dc nữa vì bìnnh thường gọi vào 900 ấn phím 1 thì tổng đài phát băng " tk chính là xxx hết hạn vào 20/10/2026 ..tk thưởng xxx hết hạn 26/9/2021 .... "
    Thế là cái Tk chính có hạn đến 2026 chả để làm ji ah ?
    Nói thật là dùng TP1 rất có lợi nhưng cách làm ăn của Gmobile thì cho thấy nó đang tự giết mình mà thôi !
  2. phamvanluong

phamvanluong Thành viên

Được Like:
    36
    mình cũng ko thích gmobile kiểu này, nhưng thấy các mạng đều như nhau cả, nên bạn nói gmobile tự giết mình thì hơi quá đáng
    notim thích bài này.
  3. notim

notim Thành viên

Được Like:
    1
    CÓ thế là quá đáng, Beeline nay là Gmobile gây dc sự chú ý từ gói cước TP1 vậy mà khi thay đổi chính sách lại ko có thông báo với khách hàng, cũng như Kh k biết tìm thông tin này ở đâu ?
    Các nhà mạng khác thì khác đấy.
  4. V//*

V//* Thành viên

Được Like:
    6
    Chẳng ai tự bóp mình đâu, mà phải bóp mấy thằng thích đầu cơ sim số, làm người dùng khó tiếp cận được với số đẹp
  5. notim

notim Thành viên

Được Like:
    1
    Chả ở đâu là ko có đầu cơ cả !
    Cách làm của Gmobile thì ko là tự bóp dái thì là ji ?
  6. Ty Phu

Ty Phu Thành viên

Được Like:
    3
    Ôm SIM và nuôi SIM là nghề rủi ro bạn ạ. TK 0đ hoặc 45 ngày không phát sinh giao dịch là bị khóa 1 chiều rồi, lâu hơn sẽ bị khóa 2 chiều và thu hồi. Bạn cần kiểm tra liên tục. Mình đã từng bị mất 2 SIM Mobifone, 1 Viettel và 2 SIM Gmobile rồi nên giờ kinh nghiệm xương máu. Có SIM đẹp thì cho con cháu, AE dùng hộ hoặc bán đi cho nhanh :).
    notim thích bài này.
  7. notim

notim Thành viên

Được Like:
    1
    Sim ko đẹp nhưng TP1 thì quý đấy chứ, để dành cho người thân dùng mà ko dc.
    Các mạng khác thì mình còn có chỗ mà tìm thông tin. Còn cái ong Gmobile thì ông ấy âm thầm thay đổi chính sách mà éo thông báo cho người dùng biết.