CSKH - Hỗ trợ giải đáp các vấn đề về kỹ thuật, dịch vụ

Thảo luận trong 'Việt Nam Mobile' bắt đầu bởi chauhungvnpt, 22 Tháng ba 2012.

1. nguyentricuong

nguyentricuong Thành viên

Được Like:
    3
    Nhờ mọi người giúp đỡ về samsung GT B7320.
    Mình sử dụng điện thoại samsung B7320 và có thể truy cập internet 3G trên điện thoại của các mạng Mobi, Vina, Viettel, EVN nhưng đối với VNM thì mình không thể truy cập internet được, mỗi lần kết nối nó hiện thông báo như sau: Error Failed to connect to the internet. Data coverage may be unavailable. Mình thực hiện nhiều cách từ các diễn đàn khác chỉ nhưng vẫn không được. Band Selection đang để WCDMA, máy luôn luôn hiện chữ 3G trên màn hình. Bạn nào biết cách cài đạt cho dòng máy này giúp mình với nhé.
    Thanks trước
  2. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Bạn thử vào đây tham khảo xem sao nhé.
    http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=37038
  3. nguyentricuong

Được Like:
    3
  4. endless1811

endless1811 Thành viên

Được Like:
    60
    Gặp người dùng điện thoại giống nhau rồi. Mình cũng đang dùng SS B7320. Chỗ mình VNM ko có 3G, mình vẫn vào EDGE và GPRS bình thường. Lắp sim mạng GSM nào cũng vào được mạng hết. Có cái là con này pin hơi yếu, nên dù dùng Viettel có 3G thì mình cũng tắt 3G để đỡ tốn pin. Duyệt Web trên 2G và 3G ko nhanh chậm hơn nhau mấy. Có mỗi cái xem Youtube thì cần phải bật 3G
  5. endless1811

endless1811 Thành viên

Được Like:
    60
    Nhân đây cho mình hỏi chút. Bạn có phần mềm chát nào hay cho cái B7320 ày ko. Trước mình dùng paringo nhưng chát hay bị trễ, 1 lúc mới đến hoặc nhận được tin nhắn chat. giờ mình dùng Nimbuzz tạm được nhưng giao diện ko thân thiện như yahoo. Đặt status được nhưng không đổi avatar được. Dùng mấy cái chạy Java như yamee, yahu thì ko thích rồi, vì nó giả lập, và ko phải viết cho B7320
  6. darkscorp

darkscorp Thành viên

Được Like:
    0
    Tình hình là buổi tối từ 7h-11h tối nhắn tin + nhận tin nhắn khó khăn lắm mọi ngừoi ơi :((.Nản không chịu được. Lúc trước năm 2012 nhắn tin + gọi điện vẫn vi vu vèo vèo, chẳng có gì, bây giờ thì ...
  7. 8800 arte

8800 arte Thành viên

Được Like:
    189
    Ở ngoài có topic CSKH-Hỗ trợ Mạng Vietnamobile rồi mà, thế này thì trùng nhau à?
  8. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Ở đây chỉ bàn về vấn đề kỹ thuật, dịch vụ, vùng phủ sóng như các bài post trên đó. Còn topic bên ngoài để bạn phản ánh về callcenter, trừ cước, thắc mắc về lưu lượng, tin nhắn v.v... mà ảnh hưởng trực tiếp đến số bạn đang dùng và bạn cần phải cung cấp số đt để họ kiểm tra.
    8800 arte thích bài này.
  9. nguyentricuong

Được Like:
    3
    Rất vui khi gặp người dùng diện thoại giống nhau.
    Vấn đề truy cập 3G của mình vẫn chưa được giải quyết. Trường hợp sử dụng GPRS hoặc EDGE thì mình truy cập được bình thường. Vì khi mình đi về Trảng Bàng - Tây Ninh thì chỉ có sóng EDGE thoi và lên mạng bình thường nhưng hơi chậm và khi về Tp.HCM thì nó tự động chuyển sang sóng 3G và không thể lên mạng được.
    Ah, còn về chương trình chát hay mình k có vì mình không thích chát chít cho lắm. Mình có chương trình từ điển và chương trình chặn cuộc gọi và nhắn tin của một số nào đó thoi. Nếu thích thì bạn để địa chỉ mail mình gửi cho.