Cứu cứu!!! 3Gs world có shsh 4.0.1 nhưng khi restore fw 4.0.1 gốc báo lỗi 13

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi escaper_1102, 8 Tháng chín 2010.

1. escaper_1102 Thành viên

Mong anh Dtube và các cao thủ giúp đỡ, 3Gs world của em hiện đang là 3.1.3 đã jb bằng spirit,chỉ có shsh của 4.0,4.0.1 và 4.0.2, hnay e restore lên 4.0.1 thì báo lỗi 13 (unknown erro) và màn hình thì trắng xóa. E đã làm đủ mọi cách nhưng vẫn vậy, mong mọi người giúp đỡ, e chân thành cám ơn!!!
  2. mpttrung1

mpttrung1 Thành viên

Được Like:
    2
    Bác thử donw lại firmware khác đi bác, hôm nào em restore lại cũng bị dính lỗi như vầy xong rồi down thử lại firmware thì mọi chuyện đều ok.
    Cái Firmware em down bị lỗi là do down bằng IDM nó chuyển đuôi thành file zip, từ file zip em đổi thành IPSW nên restore bị lỗi vậy. bác down sao mà down về vẫn là đuôi IPSW thì hok bị sao bác. Em chỉ bít tới đó thôi ! HIHi, có gì sai thì mong các bác bỏ wa
    escaper_1102 thích bài này.
  3. escaper_1102

escaper_1102 Thành viên

Được Like:
    7
  4. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Lúc restore phải dùng SHSH mình cũng vài lần bị lỗi. Nhưng mình tắt hết các chương trình khác đang chạy đi rồi chạy lại thì lại được. Một số chương trình như Anti virus thường ảnh hưởng tới việc restore này.
    Bạn cũng nhớ đổi files host như hướng dẫn hoặc không đổi files host thì dùng chức năng TSS Server của TinyUmbrella. Bạn đã lưu SHSH rồi thì cứ yên tâm không có gì phải lo.
  5. locxoc

locxoc Thành viên

Được Like:
    4
    Restore báo lỗi 13 khả năng cao là hư phần cứng :-s, kiểm tra lại dây cáp và thử cổng USB main. Nếu vẫn không được thì kiểm tra fần cứng flash - cpu.
  6. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Đổi cáp và đổi cổng ÚB khác, không dc , mượn máy tính khác làm. Hết sức bình tiĩnh, lỗi này không quá nghiêm trọng.