cứu em với mấy anh ơi

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi baohen, 3 Tháng tư 2009.

1. baohen Thành viên

sau khi làm theo của bác iloveiphone3g đê unlock con iphone 2g của e hoàn thành , em bỏ sim viettel của em vào , bật máy lên nó hiện lên dòng nay
    "diferect sim detected
    please connect to itune "
    connect vào itune cũng không xong , vậy là sao
    mặc dù nhìn lên màn hình iphone thấy nó nhận sim Viettel rồi
    gọi được luôn , nhưng không vào màn hình menu được
    bị gì vậy nè

Bạn lưu ý về việc đặt tiêu đề bài viết. những câu hỏi yêu cầu như thế này sẽ bị coi là vô nghĩa.
    ĐỌC :
    Mã:
    [URL]http://gsm.vnshowthread.php?t=136475[/URL]
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bạn làm lại từ đầu theo mình nhé!!!. bảo đảm thành công 100%, 2G thì không có gì phức tạp đâu!!!
    bây giờ bạn cắm IP vào PC, bật itunes lên và chuyển IP của bạn về chế độ DFU
    cách chuyển sang chế độ DFU nè!!!
    [FONT=&quot]Cách đưa iPhone về DFU bằng tay:
    Open iTunes trên PC --> iPhone đã kết nối với PC
    + Giữ Home+Power trong khi máy đang cắm vào caple,đến khi màn hình iPhone tắt,thả Power và giữ Home.Bạn sẽ nghe âm thanh kết nối với thiết bị USB tắt trên PC , giữ Home đến khi nào có âm thanh PC đã nhận đc thiết bị ,đồng thời trên PC có thông báo là iPhone đang ở DFU Mode thì thả Home ra.

+ Nếu có trục trặc trong quá trình thực hiện nên reset lại PC --> làm lại [/FONT]
    khi chuyển được sang chế độ DFU thì bạn nhấn shift + restore và chọn tới FW gốc và chờ nó chạy xong.
    sau khi chạy xong thì dùng QuickPwn đúng cho FW mà bạn đã restore đe73 jailbreak nó!!!
    sau khi jailbreak xong thì nên reboot lại IP và cắm IP vào PC bật itunes lên và chọn set a new Ip nhé để tránh bị các lỗi như trước!!!
    có gì thắc mắc cứ up lên mình sẽ hướng dẫn cụ thể từ A-Z.
    chúc thành công!!!
  3. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Ko biết quá trình bạn này làm thế nào? kHI đưa vấn đề phải trình bày cụ thể tình trạng máy, đã thực hiện những công việc j,... nhưng bị lỗi như vầy làm theo bạn ledinhtuan.