Thảo luận Đã chơi được game n-gage by BINPDA full trên N96.

Thảo luận trong 'S60 3rd: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi tttmuahmuah, 8 Tháng chín 2011.

1. tttmuahmuah Thành viên

Xin chào các bác pro!
    Giống như mọi người, khi cầm trên tay 1 chiếc điện thoại mới, m luôn cảm thấy tò mò và muốn khám phá các chức năng của chúng. Hiện tại m đang sở hữu 1 chú Nokia N96 RM-247 fw 30.033. Qua nhiều pro m đã học được nhiều cách hack phone, hiện tại m hack bằng helloox2 2.03 vừa an toàn lại dễ sử dụng, và dùng được rất nhiều phần mềm hay. Nhưng điều làm mình đau đầu và phải tốn nhiều dung lượng cho PC của m (để chứa những phần mềm cài thử) đó là việc cài và chơi được full game n-gage by BINPDA trên n96.
    M đã từng cài rất nhiều version n-gage và chơi thử các game nhưng kết quả đều cho đối với mỗi game:
    Worms: kern exec 3 error, thỉnh thoảng lại chơi được 1 lúc.
    Resident evill: không chơi full được (đến hết phòng VIP là hết trial).
    FIFA: chỉ chơi được Trial.
    Creatures of the deep:
    câu được vài con thì bị thoát ra và lỗi kern-exec 3.
    Brothers in arms:
    mở vào đến phần tắt mở Sound thì bị thoát và lỗi kern-exec 3.
    Pro series golf:
    vào được 1 lúc, lâu nhất là đánh được 1 gậy là bị lỗi kern - exec 3.
    .....
    mình rất băn khoăn, không biết tại sao, bởi vì mình làm rất đúng hướng dẫn. Mình đã cài n-gage cho mấy đứa bạn và chơi ngon lành trên n81, e63, kể cả trên samsung nữa, đến phiên mình thì không chơi được.
    Qua 1 số trang web, mình được biết bởi những nguyên nhân:
    1. Xung đột ram (cái nì m cũng không rõ đâu, hihi, vì là dân văn phòng, không chuyên kỹ thuật cho lắm, hihi).
    2. N96 có tính bảo mật cao.
    3. Các game ngage by BINPDA là dùng cho dòng máy FP1, trong khi đó, n96 là FP2. Hiện tại chỉ có những game BINPDA làm cho FP1 chứ không có cho FP2.
    Trước tiên mình tìm hiểu nguyên nhân thứ 1 thông qua lỗi kern exec 3. Có thể nói hầu hết các trang web đều có kết luận không sửa triệt để được. Một số cách m áp dụng như: copy file 20002079.txt và file 20002079.cre vào c/private/10202Be9; hay là copy sang c/private/10202be9/persists, đại loại như thế đều không có hiệu quả. cài thêm secman (m thật ngây thơ khi cài cả rompatch và secman) cũng không ăn thua; cài các file path/unpatch, pip os.... tất cả có chăng cũng chỉ che được chữ trial thui, còn chơi vẫn không được.
    Rùi tham khảo thêm 1 số trang nước ngoài, họ kết luận n96 không chơi được game n-gage sửa bởi BINPDA, mà muốn chơi thì phải mua code từ Nokia center. Híc vậy là hết hi vọng.
    Đến 1 hôm, mình lang thang trên mấy trang nước ngoài và có lấy về được 1 file n-gage install for FP2, hehe, vui mừng cài thử. Ui chao, các game kia chơi êm như ru các bác à, full hoàn toàn. Thật cũng chẳng hiểu vì sao nữa (Bác Pro nào biết chỉ dùm e nha).
    Sau đây m sẽ hướng dẫn mọi người nhé:
    1. hack phone.
    mọi người theo hướng dẫn bài viết bác MOD này nhé:
    http://gsm.vn/f397/tong-hop-cac-phu...-bai-nay-truoc-khi-lam-bat-cu-dieu-gi-255235/
    (riêng mình, mình dùng hellooxv2 2.03)
    2. apply các patch (quan trọng là patch installserver) để cài đặt phần mềm không sign.
    3. Cài file n-gage mình sẽ đính kèm bên dưới (bản N-Gage_Installer_v.1.40.1557 đã được fix)
    4. Copy những game n-gage vào thư mục n-gage (không có thì tự tạo các bác nhé) vào thẻ nhớ (hay trên n96 dùng ổ E luôn cho thoải mái, 16G mà, hihi).
    5. Bật N-gage lên. Chỗ biểu tượng (n) trong menu, hoặc dùng nút tắt (nút nhỏ màu trắng, dùng để truy cập nhanh đến media). Để cho nó tự cài mấy cái game đã copy vào thư mục n-gage. Sau đó, các bác thích trò nào, tự cài tiếp trò đó.
    6. Mở rompatcher disable các patch đi (quan trọng là patch open 4 all).
    7. Quay lại n-gage, chơi bình thường, hihi.
    Ở đây không có gì đặc sắc hết, quan trọng là cái file n-gage install ở link bên dưới. Tất cả chỉ là mình nhắc lại những gì các bác pro đã hướng dẫn và chia sẻ file cài đặt n-gage thui.
    Mọi người down file n-gage theo link này nhé (mình định gửi file đính kèm nhưng dung lượng lớn quá, phải split thành nhiều phần, vì mình không có acc để upload)
    N-Gage_Installer_v.1.40.1557
    vanmaidoicho, h3c, bxox1 người khác thích bài này.
  2. vanmaidoicho

vanmaidoicho Thành viên

Được Like:
    0
    mình cũng đang xài N96 đây , bực nhất là chơi toàn trial .thank bạn nha để mình down về thử xem.