Thảo luận [Dàn Trận] Tiên Hiệp 3 - Đường dài mới biết ngựa hay

Thảo luận trong 'Android: Trò Chơi' bắt đầu bởi banghd, 10 Tháng mười 2013.

1. banghd Thành viên

Với những ai yêu thích game mobile, mình xin giới thiệu với anh em game mới này: Tiên Hiệp 3 thuộc thể loại RPG Turnbase (nhập vai đánh theo lượt) . Quả thực là không dám giới thiệu 1 cách thái quá tới anh em về tựa game này, 1 phần vì sở thích cá nhân mà thôi :D
    Công bằng mà nói, là một thằng thích chơi thể loại RPG, mình cũng gặp phải những vấn đề tương tự khi mới bắt đầu chơi Tiên Hiệp 3~) lối chơi loằng ngoằng, kết hợp giữa RPG và Turnbase trong khi bản thân đã khá quen với việc trực tiếp phang quái nhoay nhoáy cho đã tay rồi ^^

Cảm nhận này có thể thấy ở đa số những anh em chơi tí xong bỏ game luôn. Nhưng sau khoảng 1 tuần chơi, mình lại cảm thấy Game play của con này khá thú vị.Đường dài mới biết ngựa hay.. :D
    Dự là sẽ chơi lâu lâu đây nên lập topic rủ rê anh em :D
    Một số những review trước khi chơi:
    _Game dành cho Android/Java
    *Nói thật điểm trừ cho game này là chơi trên Java hơi khó vì thanh công cụ và 1 số thứ bị mất . Các bạn nếu không có điện thoại Android có thể chơi trên PC bằng phần mềm giả lập Bluestack for Android
    _Cốt truyện tiên hiệp, đồ họa chibi hợp với các thanh niên dậy thì từ 13 – 18t ) ( bạn nào có smartphone chơi nếu nhìn đồ họa chắc kết luôn ^^)
    _Gameplay (như đã nói ở trên) không dễ dàng và cần sự tìm tòi khám phá, khi PK cần tính toán chút.
    Cảm giác khi chiến thắng 1 trận đấu trong Tiên Hiệp 3 cũng sẽ khác hẳn. Mình tóm lại trong 1 từ: PHÊ ^^

Hình ảnh hồi đầu mấy anh em mới rủ nhau chơi

Hình ảnh anh em mình đi chiến bang

Đây có lẽ là kỷ niệm đẹp nhất đời mình từ trước đến nay hé hé​

Mình chém gió tới đây thôi. Anh em nào có thời gian và thích chơi thể loại này thì cùng bàn luận và mình sẽ trả lời nhiệt tình.
    Link download game: http://th3.mobay.vn/index.php?option=com_download
  2. duymanh1345

duymanh1345 Thành viên

Được Like:
    2
    Thì đổi mấy lấy con iphone của nó cũng được chứ sao. Mình có phần không đồng ý với ý kiến của thớt rằng mấy game này loằng ngoằng nhé. Vì hệ thống dẫn đường làm nv của Tiên Hiệp ngon cực kỳ luôn hơn mấy game nhập vai trên mobile mà mình từng chơi
  3. duymanh1345

duymanh1345 Thành viên

Được Like:
    2
    Nhìn chung game Tiên Hiệp này ok.