Android Đánh giá thần tốc Lenovo A6000

Thảo luận trong 'Góc Review' bắt đầu bởi all4anime, 17 Tháng tư 2015.

1. all4anime Thành viên

Đây là món quà sinh nhật mà mommy tặng cho mình, rất quý, dùng được gần 1 tuần rồi mang ra làm bài đánh giá nhanh cho zui. Em này thuộc phân khúc tầm trung, giá 3tr5 nhé mọi người hàng mới cóng luôn vì mới được Lenovo bán ra cách đây không lâu.
    Đập hộp ra thì máy có khá nhiều phụ kiện kèm theo nhưng đặc biệt là có tặng kèm ốp lưng đó, cực giá trị với mình vì dùng smartphone là mình xài bao da hoặc ốp lưng bảo vệ ngay.

Thiết kế máy khá mạnh mẽ từ các đường chạy dọc thân máy, mặt lưng điều là 1 màu đen . Máy khá mỏng nhẹ chỉ dày 8.2mm và nhẹ 128gam. Nút nguồn cũng được Lenovo thiết kế lại dễ bấm hơn.

Về phần hiệu năng của máy thì không nói nhiều nha vì với cấu hình khá tốt trong tầm giá CPU S410 lõi tứ 64-bit và RAM 1G nên đủ sức chạy các game cũng như app phổ biến hiện nay , tuy ram 1gb nhưng nhờ giao diện máy nhẹ nên chạy rất tốt. Máy sắp được lên 5.0 rồi nhé các bác ;)

Cái mình thích nhất đó là màn hình HD 720p IPS của nó vì đây là lần đầu dùng màn hình HD nên thấy nét quá chừng dùng lâu không bị mỏi mắt, màu sắc cũng dịu nhẹ chính xác nữa không bị cháy hay rực ở những bức ảnh quá nhiều màu sắc. Theo mình màn hình 5” 1280x720 là độ phân giải chuẩn hiện nay của các máy tầm trung, nhiêu đây là dùng tốt lắm rồi đó, lên Full HD thì khá là ngốn pin. Cái thích thứ 2 đó là loa của máy được tích hợp 2 loa ngoài phía sau nên dù trong nhà hay đang đi xe ngoài đường điều nghe rõ, kèm theo đó là công nghệ âm thanh Dolby nên khả năng nghe nhạc của máy qua tai nghe rất hay, dùng tai nghe mua ngoài tầm triệu sẽ thấy máy xử lý âm thanh tốt như thế nào.
    Camera 8 chấm chụp ảnh đẹp, sáng rõ trong điều kiện ngoài trời, trong tối chụp thiếu sáng tốt nhưng muốn ảnh sáng hơn nữa thì phải chính ISO tầm 800 trở lên, hình hơi nhiễu hạt nhưng chi tiết ảnh sẽ nhiều hơn, camera trước 2 chấm đủ để tự sướng với camera360 rồi =)). Pin máy 2300mAh đủ dùng 1 ngày thôi nhé nhưng máy sạc khá nhanh chưa tới 2 tiếng là đầy pin rồi đó.

2. inori

inori Thành viên

Được Like:
    2
    chúc mừng thớt nhé được tặng 1 chiếc smartphone đáng giá .Smartphone tầm giá này xài tốt lắm rồi không cần phải ram 4gb hay màn hình 2k làm gì chỗ tốn pin
  3. boneyM.

boneyM. Thành viên

Được Like:
    5
    mình đang định mua em này thấy bác nào vậy động lực quá chừng ,chiều nay tiến hành xúc không nghĩ ngợi luôn
  4. i9100

i9100 Thành viên

Được Like:
    7
    túm cái váy lại điểm mạnh của A6000 này là gì vậy mọi người mình thấy kiểu dáng đẹp quá
  5. metalgear

metalgear Thành viên

Được Like:
    2
    thấy màn hình nó góc nhìn khá tuyệt đối luôn ,thiết kế theo mình thì thanh lịch trai gái dùng điều đẹp
  6. miruki

miruki Thành viên

Được Like:
    1
    có 4G LTE ,Việt Nam mình 2016 có 4GB rồi ,bây giờ mua em này tới đó dùng vẫn không bị lỗi thời :))
  7. namba osaka

namba osaka Thành viên

Được Like:
    1
    3G mình cũng ít xài ,4G chắc có động lực nếu giá cước rẻ hơn ,thích con này là vì có tích hợp công nghệ âm thanh Dolby vào sâu bên trong máy nên âm thanh cải thiện rõ rệt
  8. Gianghn11

Gianghn11 Thành viên

Được Like:
    0
    tính năng đầy đủ của smartphone cao cấp nhưng sạc 2 giờ thì có gì mà nhanh
  9. single 29th

single 29th Thành viên

Được Like:
    1
    theo mình là bình thường và không chậm vì nhiều em tuy pin trên 2k nhưng sạc trên 2 tiếng đấy bác .
  10. sorasora

sorasora Thành viên

Được Like:
    2
    được tặng kèm ốp lưng thì hay quá vì mấy đt mới này nếu muốn tìm mua ốp lưng khó khăn lắm ,Lenovo dạo này chu đáo quá