Thảo luận Đây là bài hack hoàn chỉnh cài Game NGAGE 2.0full

Thảo luận trong 'S60 3rd: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi Quân_valour, 9 Tháng sáu 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Quân_valour Thành viên

Đây là bài hack hoàn chỉnh cài Game NGAGE 2.0full(Các menber mới hay đọc bài số 4 nhé)

Hướng dẫn hoàn chỉnh cài game Ngage 2.0 Full
    Trước tiên các bạn phải cài SecMan

Trích:
    Sign Unsigned BiNPDA Files-Hacking Made Easy - BiNPDA Tiếng Việt​

Cách cài các phần mềm BiNPDA đã “bơm thuốc” nhé

Để làm được điều này các bạn chạy ứng dụng SecMan. Mình up bên dưới nhé.​

Bước 1:
    Install ứng dụng TRK, cái ứng dụng mà ta đã dùng trong cách hack bằng CapsOn/CapsOff.​

s60_3_0_app_trk_2_8_6.sisx cho pre-FP1​

s60_3_1_app_trk_2_8_6.sisx cho FP1
    Code:
    Pre-FP1 devices:
    -------------------
    Nokia N77
    Nokia E61i
    Nokia E65
    Nokia N93i
    Nokia N91 8GB
    Nokia E62
    Nokia E50
    Nokia 5500
    Nokia N93
    Nokia N73
    Nokia N80
    Nokia N71
    Nokia N92
    Nokia E70
    Nokia E60
    Nokia E61​

Nokia 3250​

FP1 devices:
    ---------------
    Nokia 6124 classic
    Nokia N82
    Nokia N95-3 NAM
    Nokia E51
    Nokia N95 8GB
    Nokia N81
    Nokia N81 8GB
    Nokia 6121 classic
    Nokia 6120 classic
    Nokia 5700 XpressMusic
    Nokia 6110 Navigator
    Nokia E90 Communicator
    Nokia N76
    Nokia 6290
    Nokia N95
    Bây giờ kết nối phone và PC qua chế độ PC Suite
    Mở TRK, kết nối phone và PC qua chế độ USB. Và giữ cho nó chạy trện phone nhé, đừng tắt.​

Bước 2 :
    Nhấp vào Secman.exe trong file đính kèm và làm theo các bước theo thứ tự trong hình nhé ​

[​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 505x383 and weights 149KB.[​IMG]

Nếu bạn nào, muốn để cho PC tự search cổng COM thì cứ nhấp Next khi có hình này:​

[​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 504x382 and weights 99KB.[​IMG]

Bạn nào kỹ tính, muốn chắc ăn thì tại cái hình ban đầu, chúng ta sẽ đi tìm cổng COM kết nối phone và PC là cổng số mấy.
    Các bạn vào My Computer > Properties > Hardware Tab > Device Manager > Ports​

[​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 641x452 and weights 137KB.[​IMG]

Như hình trên, N95 mình là cổng COM6 nhé​

Vậy tại tấm hình này,​

[​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 504x382 and weights 99KB.[​IMG]

Bạn bỏ dấu tick trước dòng chữ “Find MetroTRK port automatically” rồi gõ cổng COM vào ô kế bên nhé​

Bước 3 :
    Bây giờ Security manager sẽ install "Secman" vào phone. Chờ cho Finish nhé!​

[​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 503x382 and weights 96KB.[​IMG]
    [​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 503x382 and weights 91KB.[​IMG]

Vậy là xong bước cài đặt, trong Application sẽ có icon của SecMan...9.1-BiNPDA.rar
    links download đây
    Mã:
    [URL]http://rapidshare.com/files/123361894/hackphone_full.rar.html[/URL]
    Bản TRK 2.8.9và secman1.1 ở dưới nữa đây​

Các file đính kèm:

2. Quân_valour

Quân_valour Thành viên

Được Like:
    1,376
    [​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 503x382 and weights 91KB.[​IMG]
    Mở SecMan ta sẽ có giao diện​

Nhấn Options ta thấy

Sơ qua nghĩa của các dòng này nha:​

Turn Plat security OFF: nhấp vào đây. Sau khi nhấp thì trên giao diện của chương trình sẽ có thêm dòng “Capabilities Activated”, có nghĩa là bạn đã có thể truy cập vào các thư mục sys, Private trên máy. Đây cũng là 1 cách hack phone.​

Sau khi mò mẫm xong bạn có thể tắt bằng cách vào SecMan nhấp vào “Turn plat security ON”​

Install Root certificate: Đây là phần quan trọng nè, để sign các ứng dụng unsigned của BiNPDA thì bạn phải nhấp vào đây. Sau khi nhấp sẽ hiện lên hình như sau:​

Chúng ta nhấn “Overwrite” nhé! Sau bước này là ta có thể sign được rồi đó. Chỉ cần vào nơi chứa file unsigned của BiNPDA nhấp install là ok.​

Restore Default: Đây sẽ remove tất cả Root certificates và Remove Capabilities, có nghĩa là làm phone trở thành ban đầu như trước khi hack bằng SecMan.​

Nhấn Ok khi xuất hiện ảnh trong hình nếu muốn Restore nhé!​

Uninstall Secman: remove ứng dụng SecMan khỏi phone nhé. Nhưng mình nghĩ chắc không ai làm thế đâu​

Vậy là xong! Các bạn chỉ cần chú ý chỗ bước Install Root certificate là ok.​

Chú ý: Các bước cài SecMan trên là để bạn làm quen cách sử dụng.

Tiếp theo bạn làm theo các bước sau:

1. Install file cài đặt Ngage tại đây cùng với file autostart (file đính kèm)
    Nó sẽ báo Symbian OS PIPS không được tìm thấy hay cái gì đó. Cứ nhấn để install đến Finish.

2. Install file pips_s60_1_2_SS (file đính kèm)

3.Mở SecMan -> options -> Turn Plat.Security OFF mở sang On. Xong tiếp bước 4.

4. Copy file 20001079.txt vào c:\private\10202be9\ (file đính kèm)
    5. Copy file installserver.exe vào c:\sys\bin. (file đính kèm)

Xong hết quá trình đó trong bạn sẽ thấy icon N-Gage (biểu tượng) trong phone. Như vậy là bạn thành công 1 phần rùi đó

Down load file N-gage.sisx tại đây

Bây giờ chúng ta bắt đầu cài game Ngage 2.0 Full nha:

Trước tiên bạn vào lại SecMan -> Options -> Install root certificate -> Overwrite (xong nó sẽ báo Done). Tiếp theo là bạn chạy file path (link download http://www.mediafire.com/?ltt0ijx4wjk ). Chạy xong file path là mình tiến hành cài game.

Cách cài game: (download game về cài, Khi bạn download game về sẽ ko có chấm đuôi là sis hay sisx đâu mà là chấm exe)

Kết nối phone với PC = PC suite, trên phone mở chương trình TRK. xong trên pc bạn run file game.exe nhấn Next khi mà hiện bảng đánh dấu và thì bạn làm theo hình nè. (chỉ đánh dấu ở trên thôi, còn ở dưới thì để trống)

[​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 512x390 and weights 34KB.[​IMG]

Rồi cứ next tiếp tục chờ finish xong. Như vậy là bạn vào phone cick vào biểu tượng N-gage vào nó sẽ tự động chạy game mà bạn vừa chạy xong trên pc (nhớ là chạy game trên thẻ nhớ nha). Cuối cùng là thưởng thức game (chú ý: khi chạy game trên phone xong cick vào game vừa chạy nó sẽ nhảy ra ngoài, các bạn cứ yên tâm chờ 1 chút nó sẽ tự động mở game lên ah). Chúc các bạn thành công.

links download đây http://www.mediafire.com/?r0m5y2490mm đây là các file nói ở trên nè
    nhớ Thanks mình nhé
    120 people like this.
  3. Quân_valour

Quân_valour Thành viên

Được Like:
    1,376
    cách cài game N-gage trên các máy đầy đủ nhất

Đây là chi tiết hướng dẫn hackphone của từng máy để chúng ta có thể chơi Games NGAGE 2 Full nhé
    1.Đối với những mày dùng Ver(kiểm tra ver bằng cách*#0000#) trước ngày 22-11-2007 thì chúng ta sẽ cài như sau nhé
    -Các bạn down Bộ hackfull mà mình up ở dưới về sau đó là theo như sau nhé
    bạn cài file secman lên nhé,sau đó bạn làm theo hướng dẫn ở trên về phần secman nhé.Chú ý có 1 số máy ở ver này có thể phải dùng bản secman 1.1 nhé.Sau đó bạn cài TRk lên là ok thôi.(TRK có 2 bản 1 bản là 2.7.1 và 1 bản là 2.8.9 các bác chọn sao cài được ở trên máy mình nhé)
    Tiếp theo các bạn down bộ cài games ngage phù hợp giành cho máy mình nhé,ví dụ như N6120,5700,....thì cài bản Ngage 1.128 nhé,còn N81,N82,N95,.... cài bản Ngage 1.345 nhé
    sau khi cài xong thấy xuất hiện Icon Ngage màu xanh thẫm là ok nhé.Tiếp theo
    Mở SecMan -> options -> Turn Plat.Security OFF mở sang On

Copy file 20001079.txt vào c:\private\10202be9\ (file đính kèm)
    Copy file installserver.exe vào c:\sys\bin. (file đính kèm)
    thế giờ các bạn cài games Ngage vô tư nhé.Khi các bạn cài xong bộ cài thi hãy vào icon vừa xuất hiện nhé.Vào đấy để nó sau hiện 1 thư mục Ngage trong thẻ nhớ của mình để mình copy games vào đó nó sẽ tự cài đó với games có đuôi.Ngage,còn nếu đuôi.exe các bạn bật TRK lên sau đó click vào games.exe đó nó cũng sẽ tự chuyển games vào thư mục Ngage và bạn vào icon ngage vừa cài nó sẽ tự động cài games nhé.
    2.Đối với các máy có Ver sau ngày 22-11-2007 thì cách hack như sau nhé
    đầu tiên các bạn phải đăng kí để có 2 file Cer và Key của máy mình nhé.Và sau đây là cách hack nhé
    1/ Format 4 ngón máy và thẻ nhớ.
    2/ Chuẩn bị file Cer và Key bằng chính IMEI của máy mình.
    3/ Sign và cài đặt file MapDrives.Unsigned.sis.
    4/ Sign và cài đặt file HelloOX.1.01.Unsigned.sis
    5/ Tạo đường dẫn theo dạng E:/Hack/Sys/Bin
    6/ Vào Menu/Application/ open cái HelloOX kia ra
    Khi Open HelloOX nó sẽ báo linh tinh 1 lúc, rồi đến Apply Patch... và nó cứ chạy mãi. Cứ cancel nó đi.
    Vào Folder trên thẻ nhớ E:/HelloOX cài đặt RomPatch
    7/ Vào menu/Application/Rompatch/Option/Patch/Apply Open4All
    8/ Copy hoặc Move cái file installserver.exe từ E:/HelloOX vào C:/Sys/Bin

Den day la xong rui

Tiếp theo các bạn down bộ cài games ngage phù hợp giành cho máy mình nhé,ví dụ như N6120,5700,....thì cài bản Ngage 1.128 nhé,còn N81,N82,N95,.... cài bản Ngage 1.345 nhé
    sau khi cài xong thấy xuất hiện Icon Ngage màu xanh thẫm là ok nhé.Tiếp theo
    thế giờ các bạn cài games Ngage vô tư nhé.Khi các bạn cài xong bộ cài thi hãy vào icon vừa xuất hiện nhé.Vào đấy để nó sau hiện 1 thư mục Ngage trong thẻ nhớ của mình để mình copy games vào đó nó sẽ tự cài đó với games có đuôi.Ngage,còn nếu đuôi.exe các bạn bật TRK lên sau đó click vào games.exe đó nó cũng sẽ tự chuyển games vào thư mục Ngage và bạn vào icon ngage vừa cài nó sẽ tự động cài games nhé.bản Ngage 1.345 nè
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?i2mmmyz30m0

Chúc các bạn thành công
    đây là bản NGAGE@ mới nhất
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?izummj13hmo

Hãy Click vào Chữ Thanks ủng hộ mình nhé.Xin cảm ơn mọi người

Các file đính kèm:

4. Quân_valour

Quân_valour Thành viên

Được Like:
    1,376
    còn 1 số có thể chỉ cần hack bằng file thôi,đây là cách hack khác các bạn dùng thử ngày trên phone của mình nhé
    Đầu tiên tải file hack giải nén ra,tạo 1thư mục trên thẻ nhớ (ở đây mình tạo thư mục A) chép tất cả vào đó.

Tiếp theo là Sign file để hack. Các bạn dùng file key-Cer Đã xin được chép tạm vào thư mục A

Cách Sign như sau. ở đây file key-cer của mình là (Leftup_Cert.cer) và (Leftup_Key.key)

Trước tiên cài FreeSigner.v1.01 lên thẻ nhớ hoặc máy.

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Chạy FreeSigner chọn Options - Settings - 2phần trên cùng Self Sign cert và Self Sign key tìm tới thư mục A chọn 2file (Leftup_Cert.cer) và (Leftup_Key.key) các phần còn lại để nguyên.

Chọn Back để quay lại.

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

---------------------------------------------------------------------------------------
    trong hình có mapDrives nhưng ở đây mình hướng dẫn các bạn làm bằng HelloOX 1.03 nha
    ---------------------------------------------------------------------------------------

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Nhấp vào Add task tìm tới thư mục A chọn file cần sign chọn Options - Add - Self Sign Sis - Ok.
    Options - Go! Vậy là xong,các bạn tìm tới file vừa Sign có tên cùng file nhưng có đuôi là .SISX nằm ở thư mục A.

Tiến hành Hack.

Khi các bạn đã Sign xong file.

HelloOX.Unsigned.v1.03.sis

Các bạn tiến hành cài HelloOX.khi cài xong.

Sau đó các bạn cho chạy HelloOX đồng ý với các yêu cầu đưa ra của HelloOX.
    các bạn chỉ việc đợi HelloOX tiến hành Hack và cài RomPatcher.

khi Hack xong menu đt sẻ xuất hiện RomPatcher do HellOX tự cài

thế là xong

lưu ý:::::::

Khi HelloOX không tự cài được ROMPatcher như (((( "applying pathches"))))

khoản 30 giây mà không install được ROMPatche thì chọn thoát,

các bạn vào thư mục HelloOX Trên thẻ nhớ cài ROMPatcher.sisx và các file khác trong đó

hoặc giải nén 2file SwiCertStoreUpdaterD.exe và installserver.exe chép Vào C/Sys/bin

Các máy os9.3 vào RomPatcher mà không chạy thì tải RomPatcher bên dưới về cài

chép file Installserver_xxxx.rmp Vào thư mục E/patches và C/sys/bin gồm N78,N85,N96,N5320,N5800,N6220 để hoàn thiện bước hack

Vào ROMPatcher chọn Options - Patch - Add to auto - Installserver_xxxx.rmp

Vào ROMPatcher chọn Options -Patch - Apply open4all patch sẻ vào được thư mục hệ thống.

Chúc vui(nguồn ở tinh tế)

Các file đính kèm:

linhvn-vip, hoangnoa, hait and 27 others like this.
  5. linhvn-vip

linhvn-vip Thành viên

Được Like:
    16
    bác ơi hack tiếp game đi vẫn còn mấy game nữa mà.bài viết có ich quá
    fantasylove, taljbang and zerobl like this.
  6. P900X

P900X Thành viên

Được Like:
    91
    All in one !!!

Thấy các bác up lên rapidshare down vất vả quá, em up toàn bộ bộ N-GATE game hiện có và đóng gói thành 1 cục, các bác cứ down về giải nén rồi cài. (Khoảng 94mb)

Cách cài thì cũng đơn giản, bác cứ chạy file exe tương ứng với mỗi game trên PC, nó hỏi han gì thì cứ mặc, cuối cùng nó sẽ hiện thông báo là Extract n-gage file to PC các bác nhấn vào đó chương trình sẽ tự động giải nén 1 tệp có đuôi n-gage trên PC, copy file này vào thư mục ngage trên thẻ nhớ rồi chạy chương trình N-gage trên di động, hệ thống sẽ thông báo bạn có muốn cài game mới này không....Các bước tiếp theo bạn làm theo hướng dẫn của chương trình thế là ok ;;)

Link: N-gage
  7. Quân_valour

Quân_valour Thành viên

Được Like:
    1,376
    cái này quá đơn giản bạn ạ .Bạn tắt chương trình TRK rồi bật lại là ok thui .
    mmc-513, bath86, fantasylove and 6 others like this.
  8. Quân_valour

Quân_valour Thành viên

Được Like:
    1,376
    Games nữa đây
    Hooked.on.Creatures.of.the.Deep.v0.74.N-GAGE.SymbianOS9.1.CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121609074/Hooked.on.Creatures.of.the.Deep.exe

Glu World Series of Poker v1.5.0 N-GAGE SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121607314/World.Series.of.Poker.exe

Ideaworks 3D System Rush Evolution v2.53.N-GAGE SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121607121/System.Rush.Evolution.exe

Asphalt 3.v1.2.7 N-GAGE.SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121609514/Asphalt.3.exe

Block Breaker Deluxe v1.0.3 N-GAGE SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121605827/Block.Breaker.Deluxe.exe

Ideaworks 3D Mile High Pinball v2.58 N-GAGE SymbianOS9.1 5000th Release CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121608086/Mile.High.Pinball.exe

Brain Challenge v1.1.4 N-GAGE SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121605886/Brain.Challenge.exe

EA Sports FIFA 08.v1.0.30 N-GAGE SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121606083/FIFA.08.exe

Method Solutions Space Impact Kappa Base v1.16.104 N-GAGE SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121606703/Space.Impact.Kappa.Base.exe

BLT Snakes Subsonic v1.11.N-GAGE SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121606332/Snakes.exe

Electronic Arts Tetris v4.21.41 N-GAGE SymbianOS9.1 CR@#KED-BiNPDA
    http://rapidshare.com/files/121607242/Tetris.exe
    vuasumu42, hait, anhtu_n93 and 24 others like this.
  9. P900X

P900X Thành viên

Được Like:
    91
    Nếu cài thông qua TRK thì cực kỳ chậm, mình thử rồi, nó chỉ copy có hơn 13mb vào máy điện thoại mà mất tới hơn 5 phút. Cách đơn giản nhất theo mình nghĩ là giải nén ra rồi tự copy cả đống đó vào điện thoại rồi cài là nhanh nhất :>
    fantasylove and taljbang like this.
  10. linhvn-vip

linhvn-vip Thành viên

Được Like:
    16
    cho mình hỏi cái này sao cài vào dược 1 thời gian thì là nó băt del hết game và thế là lại phải cài lại từ đầu ......mình dính chưởng này mấy lần rồi..nó bị làm sao vậy???N81 2G
    mmc-513, fantasylove and taljbang like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.