Thảo luận Để box iPhone ngày một đông vui hơn, chúng ta cần phải làm gì?

Thảo luận trong 'Tin Tức - Đánh Giá Sản Phẩm' bắt đầu bởi thieuhc, 9 Tháng chín 2009.

?

Khi vào box iPhone bạn cần điều gì nhất?

Poll closed 9 Tháng mười 2009.
  1. Tìm những ứng dụng hay cho iPhone.

657 vote(s)
    58.7%
  2. Kiếm ít games hay chơi cho đã.

62 vote(s)
    5.5%
  3. Muốn được giải đáp thắc mắc về iPhone.

401 vote(s)
    35.8%
  1. thieuhc Cydia Noob

Xin phép hai cụ Dtube ChinhLV!

Thời gian gần đây box iPhone cũng đã xôm lên được một tí. Một số anh em tham gia rất nhiệt tình, xả thân vì chiếc iPhone của đồng đội :)) như các mod FeandMo, iloveiphone3g, Civic.S1 (chuyên cra.ck app mới :D), bác ghost_xXx_angel (bác này chuyên pọt game ;)) ) rồi bác AlexDJ (chuyên gia giải đáp thắc mắc :)) ) anhsuytu, cụ minhque, lão Rom Sun và nhiều anh em khác nữa... Games và ứng dụng cũng đã được cập nhật đều hơn, yêu cầu gần như được các thành viên cố gắng hết sức cra.ck, moi móc từ mọi ngóc ngách của internet để đáp ứng tốt nhất trong khả năng có thể...

Tuy nhiên hạn chế thì còn nhiều, thiếu sót cũng không ít đương nhiên chẳng có gì trên đời là toàn diện, toàn mỹ cả. Điều quan trọng nhất là làm thế nào để khi tất cả mọi người khi chui vào box iPhone chơi đều cảm thấy nó thân thuộc, nơi đây minh vừa có đồ chơi, vừa có những người bạn thật sự và cảm thấy gắn bó với nó! :D nói thì dễ nhưng để làm được điều này không hề đơn giản...

Hôm nay mình lập topic này để bà con vào đây thảo luận chơi với mong muốn sau này nó là : "Nơi ước đến, chốn mong về" của tất cả mọi tín đồ của iPhone =))

(Bác nào có lỡ lạc vào đây, đọc thread này thì cho xin cái comment ;)) )
    romalyan, vinhyen, vitchip03 and 90 others like this.
  2. dungvq

dungvq Thành viên

Được Like:
    4
    Trang này rất bổ ích
    thieuhc, tranthehung, ngocong1 người khác thích bài này.
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Cần những anh em tâm huyết!
    nhiệt tình
    ủng hộ GSM hết mình! Vào GSm vì đam mê,... vào thì tham gia mỗi người vài lời thì BOX này sẽ xôm tụ hơn,... chứ vào ngó không thì nó càng ngày càng hẻo thôi!!!!!
    và nhiều thứ nữa mà hiện tại chưa nghĩ tiếp được!
    Bác này viết văn hay khiếp nhỉ.....................
    thieuhc and Veronica like this.
  4. vietjunior

vietjunior Thành viên

Được Like:
    47
    Mình mới với dd nhưng cũng có ý kiến,
    Tuyển thêm Mod quản lý dd cho ngăn nắp hơn=D>
    thieuhc and tranthehung like this.
  5. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Ý kiến , chiều chiều xách diều đi thả cùng với iPhone là đủ :)).
    tranthehung thích bài này.
  6. ducvinh_hubt

ducvinh_hubt Thành viên

Được Like:
    2
    các pro thể hiện đi...e xin hưởng ứng...
    tranthehung thích bài này.
  7. ghost_xXx_angel

ghost_xXx_angel <b>iPhone Gamers</b>

Được Like:
    1,564
    Em thấy gsm giờ cũng sắp ngang tầm với ****** rùi, dù chưa nổi tiếng bằng nhưng chất lượng của gsm.vn ( đặc biệt là Box Iphone) rất tốt. Bởi thế e có ý kiến thế này:
    Chẳng bjk ngày mai ra sao nữa
    Mà có ra sao cũng chả sao >^^<
    Cứ để forum mình phát triển đều đều là tốt ruj`
    thieuhc and vuvuongk3 like this.
  8. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    Mình có một số ý kiến như sau:

1. Hiện nay forum mình đã có phần Prefix rất hay và theo mình biết thì cái mod prefix của VBB này còn cho phép search theo Prefix. Tuy nhiên cần phải quản lý tốt hơn và tận dụng tối đa cái prefix này hơn nữa. VD: Hiện nay có cái Pre Xin giúp , nhưng lại ko biết là cái "Xin giúp" đó đã đc giải quyết chưa, vì vậy cần phải thêm Prefix "Done" hay "Resolved" hoặc đại loại như thế để phân biệt cái nào đã đc giải quyết và cái nào vẫn đang chờ.

2. Cần phải có một nơi nào đó (có thể là 1 forum) nơi này các mem sẽ ko đc quyền post bài mà chỉ Mod trở nên mới có quyền. Nơi này tập trung tất cả những bài viết hay, bổ ícch hay các thắc mắc về các sự cố mà đã đc giải quyết. Trong quá trình duyệt bài nếu mod phát hiện bài viết hay, bổ ích thì có thể chuyển vào khu vực này.

3. VBB đã tích hợp sẵn công cụ search ngoài ra GSM còn thêm google custom search nữa. Tuy nhiên theo mình thì những phần search đó là chưa chính xác và chưa đủ. Vì vậy mình để xuất là có 1 cái Index (mục lục) cho các box Phần mềm, theme, game. Từ mục lục này sẽ link đến các bài viết đó. Như vậy khi cần tìm 1 phần mềm gì đó thì chỉ cần nhìn vào cái mục lục đó là đủ.

4. Hiện này GSM -IPhone đang có 2 forum về phần mềm là AppStore và Cydia tuy nhiên mình nghĩ cần phải gộp lại thành 1 box chung là Phần mềm, trong box phần mềm này sẽ có 2 forum con là AppStore và Cydia, như vậy sẽ dễ dàng khi duyệt cũng như search.

5. Việc quản lý source iphone.gsm.vn: Hiện nay có rất nhiều phần mềm, theme, game... trên source này, nhưng hình như số lượng người quản lý source này chưa nhiều và ko đc update thường xuyên, có thể các bác mới xây dựng nên chưa có thời gian. Mình nghĩ đây là một việc quan trọng vì nếu các bác muốn xây dựng 1 Box IPhone hàng đầu thì phải đầu tư vào source này. Trong source này các phần Description, hình ảnh minh họa phải rõ ràng hơn và nên thống nhất dùng 1 loại ngôn ngữ, nhiều khi vào đó xem thấy có phần mềm mới mà ko có chú thích gì nên ko dám cài :D.

6. Thông tin cho mem khi có các thông tin quan trọng. Việc thông tin ở đây ko dừng lại ở việc các bác post bài cảnh báo. Lấy ví dụ như là bài của bác Dtube cảnh báo về việc ko nên update FW 3.1. Đối với ai thường xuyên truy cập vào đây thì ko nói làm gì, đối với những người thỉnh thoảng truy cập thì họ sẽ ko nắm đc thông tin vì vậy nếu email hày PM (PM thì VBB sẽ gửi email) đến mọi người thì tốt quá. Nếu làm đc như vậy thì ko ai rơi vào trường hợp "lỡ up" FW và như vậy uy tín của IPhone GSM sẽ cao hơn, lôi cuốn đc nhiều người hơn.

Mới nghĩ đc có nhiêu đó, khi nào nghĩ ra tiếp post tiếp. Nói có vài ý kiến mà thấy post nhiều quá :D mấy bác thông cảm nhé, có chỗ nào sai thì các bác cứ thẳng thắn trao đổi :)

thanks
    minhque, Civic, FeandMo and 7 others like this.
  9. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bác anhsuytu post ý kiến hay!!!
    MOng Bác tiếp tục đóng góp để ngày càng hoàn thiện hơn BOX IP!
    anhsuytu and thieuhc like this.
  10. hoihoa

hoihoa Thành viên

Được Like:
    7
    Mấy Huynh Nên phân chia mục ứng dụng như sau có được không nha:
    1. Ứng dụng cuộc goi.
    2. Ứng dụng văn phòng.
    3. Ứng dụng Email - Chat - Duyệt Web
    4. Bảo mật các loại như : Email, Tin Nhắn, Danh bạ, ...
    5. Ứng dụng hệ thống như : Thông tin cấu hình máy, ...
    6. Ứng dụnf quản lý....

Nếu được xắp xếp như vậy thì rất dể download mấy huyng a!
    minhque, thieuhc, sgv and 3 others like this.