đi Sa Pa - Help me

Thảo luận trong 'Phần Mềm App Store' bắt đầu bởi ashui, 27 Tháng mười một 2007.

1. ashui

ashui Thành viên

Được Like:
    67
    Anh em mình hẹn nhau ở ngay trước cổng chợ tình nhé
    ngày 21,22,23 /12 em đi rùi, cám ơn các bác đã chỉ giáo nha.
    thanks U vinamilk rất nhiều
  2. maybach63

maybach63 Thành viên

Được Like:
    2,010
    Nhà anh ở Chài Căng Mủ, khi nào lên đến Ga Cài Lao thì phone cho anh, anh phi ngựa xích thố ra đón em!:D Để anh làm hướng dẫn viên cho nhé!
    27/3(âm lịch) sang năm mời em ghé Hà Giang, đi Chợ Tình Khâu Vai(độc nhất vộ nhị, độc đáo hơn cả chợ tình SaPa)!
  3. quang_minh

quang_minh Thành viên

Được Like:
    14
    Đang ở nhà hay đang ở cty đay mà bây gio van online
    Phải về với vợ thôi bye các bác
  4. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Hi! Nói vậy chứ thấy mấy người đi Sa Pa thèm quá... thieu_bocap chưa bao giờ được lên Sa Pa chơi dù đã có một số cơ hội. Chúc ashui cùng bạn bè đi vui vẻ kiếm mấy cái ảnh về up cho anh em coi chơi nhé :D.
  5. i_love_sharp

i_love_sharp Thành viên

Được Like:
    20
    Bạn nhắc đến Sapa làm mình nhớ nó quá, mình đi 2 lần rùi nhg vẫn mún đi típ :D. Để mình nhớ lại 2 lần vừa rùi đi thế nào nào...ngày trước mình đi tàu SP1 và SP2 có ghế mềm và phòng hát karaoke + ăn uống nhg hình như SP1 và SP2 bi giờ bị các hãng du lịch mua lại rồi, k bít bi giờ phải đi tàu j nữa. Mình mua vé ngồi ghế mềm là 120k, mình chọn vé 21h tối tàu khởi hành tại ga Trần Quý Cáp (phía sau ga HN - Lê Duẩn). Lên tàu tìm ghế, ngắm qua 1 vòng xem toa mình có cô iem nào xinh xinh ko, rồi rủ lên toa ăn uống gọi vài lon bia ra hát karaoke chơiiiii :D (trùi hát vui lắm nhé), hát chán gọi bộ bài ra chém anh iem, chém đến đêm thấy đói gọi bát mì tôm bò. hát hò + bia bọt + chơi bời chán rùi về ghế tranh thủ ngủ 1 lát lấy sức mai đi chơi, àh nhớ lấy chăn đáp cho ấm nhé, phát miễn phí mà tồi je` :D. sáng hôm sau 5h lên đến ga Lào Cai, nhẩy lên xe oto, nhớ chọn xe nào ngon nhé, khoảng 10phút sau nó chạy, lên sapa khoảng 26km, giá vé 20k. Lên đến nơi thì chọn nhà nghỉ, chọn nhà nghỉ ở vị trí nào cũng quan trọng đó, giá phòng ngày mình đi (cũng tầm này) là 120k/ngày, 1 phòng có thể nhét nhiều người. chợ tình ở sapa bi giờ chán lắm, nó bị thương mại hoá, mất hết ý nghĩa. chơi chán, hôm nào về, thì căn sáng hôm về, rùi xuống Lào Cai mua vé để tối về, sau đó ra cửa khẩu làm thủ tục sang TQ (nhớ chụp ảnh 3x4 ở nhà trước) hồi mình làm hết 80k, trong lúc chờ nó làm thì mình đi ăn sáng + uống cafe là vừa. Ah nếu ai thik thăm thú TP Lào Cai thì thuê xe điện hình như 20k 1 vòng TP, nhớ bảo họ chở đến chùa...chùa j ý mình k nhớ tên, ở đấy cảnh đẹp lắm, có cây j j to lắm cũng ko nhớ tên nốt :D. Sang TQ trước tiên mình tìm đến chợ 3 tầng hay còn gọi là chợ Việt Nam hi'hi'...vào thì biết thik lém tha hồ chọn ak ak...giá chỉ có 60k thôi nhé, mà thôi cái này tế nhị bác nào mún bít cụ thể thì pm hỏi iem nhé :D. "xong việc" thì đi thăm thú xem bọn TQ nó sống thế nào. nếu mua j trong chợ 3 tầng thì nhớ mặc cả giá nhé, nó "hét" ghê lém, toàn người VN ở bán hàng ở đó mà. bác nào "yếu" cũng ko nên mua các loại "thần dược" ở đó ko có tác dụng đâu. Và quan trọng nhất là nhớ chuẩn bị đầy đủ máy ảnh KTS, thẻ nhớ có bộ nhớ lớn vì nhiều cảnh đẹp để chụp lắm. Thui mỏi tay rùi, nhắc đến Sapa làm mình "phọt" ra ký ức :D. còn nhiều điều để nói lắm nhg ngại gõ quá. Chúc các bạn vui vẻ nhé... (tết này em đang định đi Sapa chơi nè hí hí...)
  6. Red Apple

Red Apple Thành viên

Được Like:
    1,017
    thực sự mình chưa đi sapa lần nào nhưng mình đã search thông tin về sapa cho bạn ------>
    Hình ảnh về sapa nè:
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

7. Red Apple

Red Apple Thành viên

Được Like:
    1,017
    Về khách sạn

đạt 4 sao: Khách sạn Vitoria
    Add: Phố Xuân Diệu - Thị Trấn Sa Pa- Lào Cai
    Tel: (84-20) 871881 ; Fax: (84-20) 8719083 sao: Khách sạn Bamboo Sapa
    Khách Sạn Bamboo Sapa đạt 3 sao, được mệnh danh khách sạn hàng đầu ở Sapa, đặc biệt hơn phong cảnh thung lũng cùng với kế hoạch đưa ra những dịch vụ hoàn hảo sẽ là cho du khách có được những điều thú vị và thật sự khác biệt với những nơi khác
    Add:
    Đường Cầu Mây - Thị trấn Sa Pa - Tỉnh Lào Cai
    Tel:
    (84-20) 871075/76 ; Fax: (84-20) 871945

khách sạn bình thường

Khách sạn Châu Long: Add: Số 24 Đồng Lợi - Thị trấn Sa Pa - Lào Cai
    Tel: (84-20) 871245 ; Fax: (84-20) 871844
    Khách sạn Hội An Sa Pa Add: 58 Phan Xi Păng - Thị Trấn Sa Pa - Tỉnh Lào Cai
    Tel: (84-20) 872180 ; Fax: (84-20) 872185

8. Red Apple

Red Apple Thành viên

Được Like:
    1,017
    giới thiiệu về sapa

Giới thiệu Sapa Ở phía Tây – Bắc của Tổ quốc, Sa Pa là một huyện vùng cao của tỉnh Lào Cai. Nằm ở độ cao trung bình 1500m – 1800m, nên khí hậu Sapa ít nhiều lại mang sắc thái của xứ ôn đới, với nhiệt độ trung bình 15-18°C.

Nằm cách thị xã Lào Cai 38 km và cách Hà Nội 376 km. Để đến đây có 2 đường: một từ thị xã Lào Cai vào, một từ Bình Lư (Lai Châu) sang, bằng đủ các loại phương tiện như: tàu hoả, ôtô, xe máy, xe ngựa...

Sa Pa có đỉnh Phan-Xi-Păng cao 3.143 m trên dãy Hoàng Liên Sơn. Gọi Hoàng Liên Sơn, bởi duy nhất trên dãy núi này có cây Hoàng Liên, một loại dược liệu quý, hiếm, ngoài ra dãy Hoàng Liên còn là “mỏ” của loài gỗ quý như thông dầu, của bao chim thú, như gà gô, gấu, khỉ, sơn dương và của hàng ngàn loại thuốc. Khu rừng quốc gia Hoàng Liên Sơn có 136 loài chim, có 56 loài thú, 553 loài côn trùng. Có 37 loài thú được ghi trong “sách đỏ Việt Nam”. Rừng Hoàng Liên Sơn có 864 loài thực vật, trong đó có 173 loài cây thuốc

Sa Pa có núi Hàm Rồng ở sát ngay thị trấn, bất kỳ du khách nào cũng có thể lên đó để ngắm toàn cảnh thị trấn, thung lũng Mường Hoa, Sa Pả, Tả Phìn ẩn hiện trong sương khói. Hiện nay, với bàn tay tôn tạo của con người, Hàm Rồng thực sự là một thắng cảnh đầy hoa trái của Sa Pa. Và, nếu ai đã đến Thạch Lâm (Vân Nam, Trung Quốc) thì Hàm Rồng cũng có thể giúp các bạn tưởng tượng là Thạch Lâm được. Lên Hàm Rồng, du khách như lạc vào vườn tiên, mây ùa kín thân người, hoa rực rỡ mặt đất
    Sa Pa còn là “vương quốc” của hoa trái, như đào hoa, đào vàng to, đào vàng nhỏ, mận hậu, mận tím, mận tam hoa, hoa lay dơn, hoa mận, hoa lê, hoa đào, hoa cúc, hoa hồng…đặc biệt là hoa bất tử sống mãi với thời gian…

Sa Pa đánh thức tiềm năng, tăng cường đầu tư cơ sở hạ tầng phát triển du lịch. Với hệ thống hơn 80 nhà nghỉ, khách sạn (trong đó có Hotel 3 – 4 sao) hàng năm Sa Pa đón hàng nghìn lượt khách trong nước và quốc tế nghỉ cả ngày và đêm, đón hàng trăm lượt du khách tham quan trong ngày

Cổng thông tin du lịch SaPa SapaTravelGuide.com xây dựng và phát triển với mục đích là công cụ tuyên truyền - quảng bá thông tin hình ảnh du lịch thành phố biển Sa Pa - Lào Cai, đáp ứng việc tìm kiếm thông tin, dịch vụ du lịch của khách du lịch trên toàn thế giới tìm hiểu về Sa Pa.
  9. Red Apple

Red Apple Thành viên

Được Like:
    1,017
  10. ashui

ashui Thành viên

Được Like:
    67
    ui ! cảnh đẹp quá, muốn đi ngay bây h quá ,thế này mà có người yêu đi cùng thì tuyệt biết bao? huhu, người yêu của em h này nơi đâu nhỉ?