Điện thoại hệ điều hành Bada của samsung Bada đã có nhiều ứng dụng chưa vậy?

Thảo luận trong 'SAMSUNG BADA' bắt đầu bởi panda91, 23 Tháng mười hai 2010.

1. lanhtu18

lanhtu18 Thành viên

Được Like:
    8
    Mới mua máy này hôm qua. Mọi người ơi cho mình hỏi có phải các apps sẽ được cài vào bộ nhớ trong? Có cách nào chuyển sang thẻ nhớ ko? Tại vì mình cài Lạc Việt từ điển ko đc, cần đến hơn 40MB trong khi bộ nhớ trong chỉ còn hơn 30MB=.=

Với lại app Vietmap hình như ko hỗ trợ 575? Lúc mình định tải về thì Kies báo "The phone you have selected does not support this app..." Còn nữa, sao mình tìm hoài mà ko ra cái app "Sách điện tử Lạc Việt" như trong quảng cáo?

Nhìn chung thấy máy này khá ok so với số tiền 4.55tr, chỉ có cái đúng là apps của Bada còn hơi ít.
  2. bubulazi

bubulazi Thành viên

Được Like:
    0
    1. App sẽ được cài vào bộ nhớ trong của máy, cái này bạn vào Setting/Application/Installation setting tích chọn Memory card xem
    2. VM chưa hỗ trợ 575 bạn à, chỉ hỗ trợ S8500/8530 MH WVGA
    3. Lacviet thì bạn gõ trong ô Search của Samsung App có mà
  3. cuoc

cuoc Thành viên

Được Like:
    2
    Cám ơn bạn nhé, mình đã chuyển app installation sang memory card đc rồi

Mình cũng đã tìm ra "sách điện tử LV", nhưng cũng ko hỗ trợ 575, y như Vietmap, thế mà quảng cáo rầm rầm bảo là mua 575 có thể sử dụng miễn phí mấy apps này+_+, hơi thất vọng xíu.

Hy vọng trong tương lai gần sẽ có nhiều ứng dụng hơn cho Bada, và cho 575
  4. thao_ngoc

thao_ngoc Thành viên

Được Like:
    2
    Mình chưa có nhiều thông tin về bada lắm???khó hiểu quá.
  5. bubulazi

bubulazi Thành viên

Được Like:
    0
    Bada bên trong nó là mã nguồn linux. Còn Symbian của nokia bắt nguồn từ EPOC 2 . Còn cái giao diện của bada do hãng samsung phát triển nhìn ngoài thì giống nhưng bên trong thì hoàn toàn khác nhau
  6. phison88

phison88 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn hay nghịch ứng dụng hay game thì nên chuyển hướng sang HDH Android thì hơn Khi nào bạn nghịch chán mấy OS kia thì quay lại Bada là vừa
  7. thao_ngoc

thao_ngoc Thành viên

Được Like:
    2
    có giống như các hệ điều hành khác không?nó có nhiều tiện ích ko?
  8. thao_ngoc

thao_ngoc Thành viên

Được Like:
    2
    có giống như các hệ điều hành khác không?nó có nhiều tiện ích ko?
  9. vuha_blacktulip

vuha_blacktulip Thành viên

Được Like:
    2
    Bác nói thế nghe bên bada ảm đạm vậy! Em cũng thấy dân tình người ta đổ sô đi mua Bada cả đấy chứ ạ? ko lẽ mấy cái cuộc thi thiết kế BaDa apps tổ chức rầm rầm của SamSung mà ko thu hoạch gì được sao?
    Mà bên SamSung họ có chương trình down apps trúng thưởng. Anh em nào đang dùng Bada vào ấy mà down và săn thưởng lun kìa!
  10. phison88

phison88 Thành viên

Được Like:
    1
    Down roài nhưng dùng chả có vẹo j ý chứ Đang dùng nhưng đứng trên góc độ tư vấn cứ nói thẳng - nói thật thôi chứ nói tốt roài họ mua về ko ưng ý họ thì ... mang tiếng